News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

**เรื่องเก่าเล่าใหม่...**

Previous topic - Next topic

บัวขาว

ป้าค่ะถ้าได้ผ่าตัดจริง จริง ก็ผ่าตัดเถอะค่ะ ป้าสามีอายุแปดสิบปี เพิ่งผ่าตัดหัวเข่าไปเหมือนกัน เพราะว่ากระดูกที่หัวเข่าเสีย ตอนนี้หมอเขาผ่าตัดเปลี่ยนให้ใหม่ก็ดีขึ้น

สำหรับหนูนั้นตอนนี้ความเครียดลดลงมาก มาก เพราะอากาศก็ดีขึ้นด้วย แล้วก็เมื่อวานเอาเอกสารจากหมอที่เมืองไทยที่บริษัทประกันส่งมาให้ ส่งให้หมอเด็กแล้ว หมอเขาก็นัดอีกทีพรุ่งนี้ ตอนนี้หนูเลิกเครียจเรื่องนี้แล้ว เพราะ
 หมาที่กัดลูกนั้น ไม่ตายหลังจากกัดแล้วสิบวัน ดูมันก็ธรรมดา (ท่าทางไม่เป็นโรคพิษสุนัขบ้า)
 กัดไม่ถูกจุดสำคัญอะไร(เหนือตาตุ่ม คือมันไกลสมองมากด้วย)
 แผลไม่ได้รุนแรงอะไร(เป็นสองรู ลึกประมาณสามมิลิเมตรเท่านั้น)(แต่มีเลือดซึมหน่อยหนึ่ง)
 ยังไงก็ฉีดไปสามเข็มแล้วก็อุ่นใจได้ระดับหนึ่ง เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็จะได้ฉีดเพิ่มอีก  
 (คือมันก็เหมือนเด็กที่ฉีดวัคซีนกันไว้ล่วงหน้าสามเข็ม แล้วพอถูกหมากัดอีกทีภายในหกเดือน ฉีดกระตุ้นอีกสองเข็มก็ใช้ได้ ก็คือเหมือนกัน)
 พิจารณาเป็นข้อ ข้อ ตอนนี้ก็ไม่เครียจแล้วค่ะ  

คนเราก็เท่านี้จริง จริง ค่ะ  
 หายไว ไวนะค่ะป้า :-)))))

miko

เป็นกําลังใจให้ลุงกะป้า นะคะ ขอให้หายป่วยเร็วๆ  จะได้ไปเดินเขากัน
 ...

บัวขาว

วันนี้พาลูกสาวไปฉีดวัคซีนหมาบ้ามาอีกเข็มแล้วค่ะ หมอประจำเขาก็ดีอุสาห์สั่งยามาฉีดให้ ฉีดอีกทีเข็มสุดท้ายก็วันที่ สิบแปดเมษาโน้นค่ะ  

ฉีดอีกเข็มก็สบายใจขึ้นอีกหน่อย หุ หุ  

ป้าสู้ สู้ นะค่ะ :-))