News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

**เหนื่อย...**

Previous topic - Next topic

pall

มาส่งข่าวว่ายังอยู่.............
 เหนื่อยมากจริงๆ....ทำไมชีวิตจึงอะโหยยยยยยแบบนี้...

**ลุง**
 แผลที่เขาเจาะแทงเข้าไปตรงลำคอเพื่อให้น้ำยาแก้ปวด
 นั้นไม่รู้ว่าเขาทำอย่างไรจึงทำให้เนื้อส่วนนี้ติดเชื้อ
 เกือบเข้าห้องฉันเหล่เธอ.....ซะแล้ว
 ลุงต้องอยู่โรงพยาบาลต่อไปอีกอาทิตย์กว่าๆ
 เขาต้องนำเลือดไปครวจตลอด..และให้ยาฆ่าเชื้อ
 ลำคอลุงจะบวมแดงและเเข็งเป็นไตไปหมด
 เมื่อวานหมอเปิดแผลที่ผ่าตัดของลุงออกมาและดึงไหมออก
 โอ๋...ยโย่........................
 ป้าเห็นแผลแล้วนึกถึงแฟรงเก้นสะไตล์
 หมอเย็บซะ....เห็นแล้ว....พูดไม่ออก
 เย็บจนเกือบถึงจั๊กกระเเร้...เห็นแล้วนึกถึงหนังหมูอ่อน..
 เขียนแล้วอ่อนใจ....นี่เขียนไปนิ้วก็เริ่มอ่อนนะเพราะเหนื่อย
 นอนไม่หลับมาหลายคืนแล้ว.....

ลุงโงแง....เพราะนั่งนอนกอดหมอนจนเริ่มเบื่อ....
 แกอยากทำสวนเพราะดอกไม้เริ่มบานชูช่อสวยงาม..(คนมือบอน)
 ก็เป็นแบบนี้แหละ
 ตอนนี้ลุงต้องระวังเกี่ยวกับแผลที่เย็บไว้ยังไม่ประสานกัน
 และยังต้องรับการตรวจเกี่ยวกับการติดเชื้อ...

**ส่วนป้า***
 อยากร้องว่าเซ็งโว๊ย....
 แผลยังไม่แห้งเลย....อาการยังกำเริบจากการไม่ยอมรับ
 เหล็กที่หมอดามไว้กับกระดูก..ยังมีหนองอยู่...
 หมอให้ยาเพนนิซีลินมากิน..อาการดีขึ้นแต่คนกินก็แย่เหมือนกัน
 ดีใจว่าหมอไปพักร้อน............เย้ๆดีใจที่ไม่ต้องไปหาหมอ2อาทิตย์

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0499 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

มาส่งข่าวแค่นี้แหละว่ายังอยู่..
 ยังอยู่จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Ava

Sawasdee ka Paa Pall

I worrie about you and Uncle mak mak after read your post here and really wanna say more nice words to you to cheer you up in Thai but too bad i have no thai keyboard.

But i hope Uncle will feel better and everything will be better  soon.

I am glad to see Paa Pall is ok but dont think too much na ka....

Take care yourself duay ka
 Ava

Ket

ถ้าอยู่ใกล้ๆจะไปช่วยป้า เสียดายว่าอยู่ไกล เป็นห่วงนะคะ

Ket

คุณเอวาลองใช้เวปนี้ดูค่ะ พิมพ์เสร็จแล้วเอาก็อปมาวางง่ายๆค่ะ  
 เกตุใช้เวลาไม่อยู่บ้านพอแก้ขัดไปได้ แต่ไม่ค่อยสะใจโก๋เท่าไร  
 http://www.learningthai.com/thaikeyboard/

pall

สวัสดีค่ะคุณAva  
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจที่มอบให้
 ยอมรับค่ะว่าบางครั้งท้อใจมากที่ตัวเองก็เป๋
 เป็นเตี้ยอุ้มค่อม...ยังดีนะคะที่ยังพอจะเดินได้ด้วยขา4ขา
 เมื่ออาทิตย์ที่แล้วยังร้องเพลงสรรเสริญท้องฟ้าอยู่เลยค่ะว่า
 ทำไมจะต้องมีอากาศแย่แบบนี้เพราะเดินไปเยี่ยมลุง
 เปียกและหนาวกลับมาจับไข้เลย....เซ็งสุดๆ

สวัสดีจ๊ะเกตุ
 แทง..ยูมากๆๆๆๆๆๆๆเลยจ๊ะสำหรับกำลังใจ
 ป้าเขียนไปเกาขาไปเพราะเซ็งที่มันไม่หายสักที
 ตอนนี้พยายามไม่ใส่รองเท้าไม่ใช่อะไรหรอก
 คิดว่าจะถนอมเพราะจะแปะทองอีกไม่กี่เดือนนะนี่
 แบบแค้นใจที่ราคาแพงมาก..
 (นี่แอบลุงมาเขียนตอบแต่ละทู้นะเพราะแกกำลังหลับ)
 ช่วงนี้ป้าตอ้งดูแลแกเหมือนไข่ในหิน(กลัวไม่มีคนให้เกาะ)
 วันนี้เข้ามาคุยแค่นี้เพราะตาชักเริ่มปิด..เมื่อวานไปหาหมอมา
 คนที่ขับรถพาไปหาหมอดันมาป่วยเป็นGrippe
 ป้ารู้สึกหนาวๆรอ้นๆเหมือนจะเป็นไข้...ชักเริ่มเสียว
 ยอมรับว่าไม่อยากป่วยจริงๆ

Ava

Khun Paa Pall ka

Pls dont forget to take Paracetamol duay na ka and wrap yourself warm, Paa Pall need to be strong to take care Uncle na ka.

Will talk to Paa Pall again ka
 Take care duay na ka

Ava

Ava

Sawasdee ja Ket

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำ อยากบอกว่า ดีนะที่ PC บ้านเรามี 2 Monitors เลยเปิดมัน 2 หน้าจอ และดูอักษร จิ้มดีดแบบระบบ สัมผัสเอานะค่ะ ไม่ค่อยถนัดจริงๆ  

พยายามอยูค่ะโ โ โ โ อ้ย ผิดอีกละ hehe (smile) เ

Have a nice Saturday na ka
 Ava

Ket

เรื่องกริ้ปเป้นี้โคตรเซ็งเลยค่ะป้า อาทิตย์ก่อนป่วยไปเป็นอาทิตย์ นึกว่าหายเจือกกลับมาอีก
  ตอนนี้ก็ยังไอกระด่อกกระแด่ก อากาศก็ห่วยๆเมื่อวานยังอุ่นๆอยู่เลย  
 วันนี้ไม่มีแดดแถมหนาวอีกต่างหาก ต่คนไม่สบายกันเยอะมากเพราะอากาศด้วยแร่ะเกตุว่า  

เดี๋ยวพิมพ์บ่อยก็ชินค่ะคุณเอวาใช้วิธีปริ้นออกมาแล้วแปะไว้หน้าคอมฯ
 ก็ได้ค่ะจะได้มองง่ายๆ

เอ๋ (projects)

พักผ่อนกันเยอะๆ นะคะป้า

มีอะไรก็เมล์มาหานะคะ

pall

สวัสดีค่ะคุณAva
 สวัสดีจ๊ะเกตุ
 สวัสดีจ๊ะเอ๋...(แล้วจะเมล์ไปหานะจ๊ะ)

ตอ้งขอโทษด้วยที่หายไหหลายวันเพราะโดนGrippe(ไข้หวัดใหญ่)
 มาบอกรักเพิ่งจะโงเงได้และพูดได้ปวดจนถึงหูตอนไอ..(เซ็งมาก)
 ลุงตอนนี้ก็เข้าค่ายประกวดชายงาม(กายบำบัด)
 ป้าก็คงจะเข้าค่ายอาทิตย์หน้า(เข้าคอร์สการเดินนางงาม)....
 เพราะการเดินถ่างขาผิดปรกตินางงงามต้องเดินหนีบๆขาหน่อย...
 แย่จังวุ๊ย........เบื่อโลกจริงๆ.....
 มาบอกแค่นี้ก่อนนะ...ถ้าเดินขาหนีบได้เหมือนเดิมจะมาบอก..
 ขอบใจสำหรับน้ำใจของทุกๆคนนะคะ

น้องต่ายค่ะ

เป็นกำลังให้ป้าพอลนะคะ ...

บัวขาว

เป็นกำลังใจให้ป้าพอลด้วยคนค่ะ หายป่วยเร็ว เร็วนะค่ะ  
 หนูเพิ่งกลับจากเมืองไทยค่ะ พาลูกไปเที่ยวเมืองไทยสนุกมาก มากเลย อากาศดีมากเลย (จริง จริง ยังไม่อยากกลับเลยตอนนี้ ) เหนื่อยมาก มาก เลย(ตอนนั่งเครื่องบิน)  

พักผ่อนนะค่ะป้า หายเร็ว เร็ว ค่ะ

หนุ่ม

มาเป็นกำลังใจให้... หายเร็วๆนะครับป้า

pall

สวัสดีค่ะคุณน้องต่าย
 สวัสดีค่ะคุณหนุ่ม
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจ

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 เห็นด้วยเกี่ยวกับการนั่งเครื่องบินโดยเฉพาะมีลูกเล็กๆไปด้วย
 ไปเที่ยวไหนมาบ้าง?  
 ป้าอยากไปเที่ยวตลุยภาคใต้มากเลย
 แต่อยากเก็บเงินเที่ยวTRANSSIBERIA..มากกว่า
 ซึ่งจะเริ่มการออกเดินทางจากญี่ปุ่นนั่งเรือและรถไฟ
 ปีนี้ยังไม่ได้วางแผนการเที่ยวเลย
 เพราะยังมีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพอยู่