มีปัญหาเกี่ยวกับการซักหนังค่ะ

Previous topic - Next topic

นัน

มีใครพอทราบบ้างไหมคะ ว่าหนังที่หดจากการซัก จะมีวิธีไหนทำให้มันกลับมาอยู่สภาพเดิมได้

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0497 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

คุณนันลองเข้าไปถามร้านซักรีดดูมั้ยค่ะ เผื่อเค้าจะช่วยได้ แต่เกตุว่ามันทำให้กลับสภาพเดิมยากอยู่นา แต่ลองดูค่ะ

นัน

ขอบคุณค่ะ อืม ก้อว่างั้นแหละ ตอนแรกว่าจะเอาไปแช่น้ำ แต่กลัวจะแย่ยิ่งกว่าเดิม เฮ้อ เสียดายจัง

pall

สวัสดีจ๊ะเกตุ

สวัสดีค่ะคุณนัน
 ที่เสื้อหนังคุณหดสงสัยคุณลืมขึงพืดมันแน่ๆเลย
 แบบขึงพืดทุกมุมนะ5555555555(ล้อเล่นค่ะ)
 เสื้อหนังถ้าหดแล้วยืดลำบาก..ไม่เหมือนความหดของคน..
 (อย่าคิดมากล้อเล่นค่ะ..ทู้นี้ต้องล้อเล่นบ่อยๆไม่แน่หนังอาจจะยืดได้)

พูดถึงเสื้อผ้าทำด้วยหนังนี้ดูและต้องถนอมมากๆ
 คุณมีพวกLederbalsamหรือที่ที่ทาหนังสัตว์ที่เป็นFettไหมคะ
 แบบไม่มีสีน่ะค่ะ(เสียดายที่ทิ้งกระป๋องไปแล้วไม่มีชื่อ)
 นำมาทาส่วนที่หดและดึงให้ตึงๆทิ้งไว้ทาบ่อยๆ
 เคยทำให้ลุงช่วยได้นิดหน่อย
 Fettแบบนี้ไม่มีกลิ่นและไม่มีสีค่ะ
 ไม่ต้องกลัวว่าทาแล้วจะด่าง
 ลองไปหาดูตามร้านค้าหรือถามเขาก็ได้บางทีทางร้านจะให้คำแนะนำ
 อะไรก็ได้
 ขอเอาใจช่วยนะคะ

นัน

ขอบคุณมากค่ะ ตอนแรกถอดใจไปแล้ว แต่จะกลับไปทำตามคำแนะนำแน่นอนค่ะ