แจ้งข่าวคะที่เมืองไทยการลักพาเด็กละบาดขึ้นมา

Previous topic - Next topic

แจง

สวัดดีคะป้าและเพื่อนๆคะ
                แจงพึ่งกลับมาจากเที่ยวที่เมืองไทยมาคะ และที่เมืองไทยตอนนี้มีการลักพาตัวเด็กทั่วอีสานเลยคะ แต่มีเด็กคนหนึ่งหนีมาได้ถ้าใครติดตามข่าวคงจะทราบนะคะ ลูกสาวแจงก็อยู่เมืองไทยคะตอนนี่ เขาจะจับเด็กประมาณ 10 ถึง 15 ปีคะ แจงก็ไม่รู้แน่ว่าเขาจะเอาไปทำอะไร แจงก็เป็นห่วงลูกสาวมาคะลูกสาวแจงอยู่กับแม่เขาอายู10ปีคะอยากจะเอามีอยู่ด้วยแต่สามียังไม่พร้อมคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0493 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณแจง
 ไปเที่ยวเมืองไทยมาสนุกไหมคะ?
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับข่าวที่นำมาบอกกันค่ะอ่านแล้วน่าเป็นห่วงมาก
 สถานะการณ์บ้านเมืองเราตอนนี้น่าเป็นห่วงมาก
 ป้าไม่อ่านข่าวจากหนังสือพิมพ์ไทยมาหลายอาทิตย์แล้ว