คนสวิสโดยรวมใจดีจริงหรือครับ

Previous topic - Next topic

ศักดา

สวัสดีอีกครั้งครับคุณป้าPall
 สวัสดีครับคุณป้าตุ้ม
 สวัสดีครับคุณหนุ่ม  
 สวัสดีครับคุณปอbodensee  

ป้าPall ครับ
 ปิดเทอมตอนนี้นั้นผมไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย
 อยู่บ้านเตรียม ทำรายงานอย่างเดียว และเตรียม
 ตัวเรียนภาษาเยอรมันต่ออีกหนี่งคอรส์ ที่ Volkhochschule Bern
 สำหรับเตรียมสอบ ZOP นะครับ พรุ่งนี้เริ่มเรียนอีกแล้ว  

ส่วนรายงานนั้น ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มเขียนเลย ได้แต่อ่านอย่างเดียว
 พยายามหาข้อมูล อยู่ครับ เริ่มได้เค้าแล้วว่าจะเสนอเรื่องอะไร  
 แก่ผู้ฟังดี... ประวัติศาสตร์ การท่องเที่ยว และ วัฒนธรรม  
 ราวๆนี้ละครับ...

ส่วนเรื่องการเที่ยว Barcelona ที่ผ่านมานั้น ไว้ว่างๆ  
 แ้ล้วผมจะเขียน เล่าให้อ่านครับ คิดอยู่ว่า ถ้ามีโอกาสอยาก
 จะไปเที่ยวอีกจังเลย เพราะมีอะไรที่น่าสนใจเยอะมากเลยครับ