News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ดอกไม้(แกะสลัก)ให้คุณ

Previous topic - Next topic

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณศักดา  สวยมากจริงๆเห็นแล้วรูปอยากได้สัมผัสดัวยมือและตาเอง  ขอบคุณค่ะที่ได้นำสิ่งทีสวยงามมาแจกจ่ายลูกบ้าน

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณปังฯ  ตอนนี้เมฆหมอกลงทุกวัน  รักษาสุขภาพให้ดีนะคะ  อย่าให้เป็นหวัด

เกตุ  ป้าฝากจูบแก้มใสแทนหน่อยนะ

pangya

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ คุณศักดา พออ่านแล้วรีบวิ่งเข้าครัวไปลับมีดเลย 55555 สำหรับเรื่องเรียนเอาไว้ปัญหาที่หาคำตอบไม่ได้จริงๆแล้วปังจะรบกวนค่ะ แต่ตอนนี้พยายามช่วยเหลือตัวเองไปก่อน หนักหน่อยก็ตรงเรื่องจำไม่ค่อยได้ ปังพยายามเข้าไปอ่านที่คุณเขียนไว้แล้วก็พยายามทำความเข้าใจกับมันน่ะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับน้ำใจค่ะ

สวัสดีค่ะคุณตุ้ม ขอบคุณมากๆค่ะที่เป็นห่วง เรื่องสุขภาพยังพอไหวค่ะ แต่บอกพ่อบ้านแล้วว่าถ้าไม่ไหวจริงๆ ฉันจากลับบ้าน 555555
 ดูแลสุขภาพเช่นกันนะคะ ดีใจจังมีเพื่อนคุย

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีค่ะ ป้าตุ้ม คุณศักดา คุณpangya   คุณDear และเกตุ ทุกคนสบายดีนะค่ะ  ป้าไม่อยู่บ้านเงียบเหงาไปเยอะ คิดถึงทุกๆคนในนี้
 คุณศักดาค่ะ เห็นแล้ว ตาลุกเลย ชิ้นงานละเอียดมากๆ เรียกว่า ฝีมือจริงๆ อยากแกะให้ได้สวยๆแบบนี้บ้างจัง แต่ขนาดแกะแบบพื้นฐาน ยังโดนมีดแกะบาดนิ้ว เพราะความคม หรือความซุ่มซ่ามของตัวเองไม่รู้  ชอบมากค่ะงานแกะ แต่พรสวรรค์ไม่มีเอาสะเลย มีแต่ความพยายาม  

apple

สวัสดีทุกคนนะคะ  
 คุณศักดาแกะสลักได้สวยงามมาก ชื่นชมคุณศักดาค่ะที่ช่วยในเรื่องการเรียนภาษาเยอรมัน เปิ้ลมาอยู่ที่นี่๑๕ปีกว่าๆแล้ว แต่เรื่องไวยากรณ์นี่ขอยอม แต่ตอนนี้ต้องสนใจเรียนเพิ่มแล้ว เดี๋ยวสอนการบ้านลูกไม่ได้ แต่อีกหน่อยลูกคงสอนแม่แล้วมั้ง
 ตอนนี้เปิ้ลกำลังคิดหาใอเดียตกแต่งหน้าต่างพิเศษ เพราะปีี้นี้บ้านเปิ้ลเป็นหนึ่งใน Dorf Adventskalender เป็นวันที่๔ คะ่ เดี๋ยวจะตามมาเล่าพิธีวันเปิดนะคะ และดูฝีมือตกแต่งหน้าต่างผู้ช่วยตัวเล็ก

รักษาสุขภาพนะคะ  

แม่จิ๋วจิ้ว สยิวกิ้ว

ผลงานสุดยอดจริงๆค่ะ  อยากทำได้สวยและปราณีตอย่างคุณศักดาบ้างจัง  เดี๋ยวต้องหาโบรชัวร์ของคุณก่อน  ไม่รู้เอาไปเก็บไว้ไหนแล้ว  เผื่อไปเรียนด้วย  เผื่อจะทำเป็นอาชีพในอนาคตมั่ง  อยากทำงานอยู่กับบ้านอ่ะค่ะ  ช่วงนี้คุณท่าจะมีออเดอร์จากลูกค้าเยอะนะคะ เพราะเป็นหน้าเทศกาล  ขอให้รวยๆๆๆยิ่งขึ้นๆๆๆค่า

ศักดา

สวัดดีครับคุณป้าตุ้ม  

สวัสดีครับพี่นิด(แม่ลูกหมูสามตัว)  
 พี่ครับ มีดยิ่งคมยิ่งดีครับ เฉีอน(แกะสลัก)ทีเดียว  
 ขาดเลย ไม่ต้องซ้ำ...  

สวัสดรับคุณpangya คุณเกตุ  
 และคุณapple สบายดีนะครับ

สวัสดีครับคุณแม่จิ๋วจิิ้๋ว สยิวกิ้ว
 แหมคุณพี่ครับ ขอให้สมพรปากนะครับ  
 เช่นกันครับ ขอให้รวยวันรวยคืนนะครับ...  
 แต่ว่าช่วงนี้ผมแขวนมีดก่อน...
 เพราะการเรียนเริ่มหนักเข้ามาอีกแล้ว...  
 ตอนนี้ใช้เวลาว่างกะเตรียม
 บทเยอรมันตอนต่อไปสำหรับเดือนนี้
 ให้อ่านด้วย เลยพักผ่อนมือก่อน  
 แกะมากไม่ได้ปวดตาครับ เพราะต้องเพ่ง  
 และใช้สมาธิสูงมาก  

ช่างแกะสลักคนนี้ตามตัวยากครับ เลยไม่มีออเดอร์
 ลูกค้าหนีหมด เพราะไม่เบื่อที่จะรอ... ช่วงนี้ผมไม่ได้ออกงาน
 นานแล้วครับ เพราะไม่มีเวลา ปีนี้ไปออกงานแค่สองวันเอง
 ที่ Brienz Berner Oberland เพราะว่าไม่มีเวลาแกะสลัก
 ติดสอบ และเริ่มเรียนใหม่อีกแล้ว เรื่องรายได้เสริม
 ค่อยว่ากันทีหลัง เอาความรู้ไว้ก่อนตอนนี้...  
 พยายามรัดเข็มขัด และทานอาหารแบบไดเอ็ท
 จนเอวแทบจะกิ๋ว แล้วละครับช่วงนี้....  
 ปีหน้า หน้าร้อน คงจะได้โชว์หุ่นกับเขาบ้าง
 ก็คราวนี้ละครับ...5555

รูปที่ส่งมาด้วยนี้ขอมอบแทนคำขอบคุณจากใจ
 สำหรับทุกๆคำชม แด่ทุกท่านนะครับ
 ถ้าท่านใดจะนำไป copy ทำเป็นบัตร
 อวยพร เชิญได้นะครับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์

ศักดา

สวัสดีอีกครั้งครับคุณapple  
 มีเว็บแต่งหน้าต่างมาฝากครับ คุณอาจได้ Idee ดีๆ
 ใว้แต่ง Adventsfenster บ้างนะครับ
 กดไปตามหมายเลข และข้างล่าง  
 แล้วจะมีแบบให้ดู น่าสนใจทีเดียวครับ
 ที่อยู่เว็บ:
 http://www.flippi.net/themen/advent2003/index.htm

อย่างผมแกะสลักจะชอบดู Idee ของท่านอื่นๆ
 แล้วนำมาปรับปรุงพัฒนาใหม่ รวมทั้งใส่ความคิดสร้างสรรค์
 ให้เป็นแบบของเราเองเท่านี้ก็จะได้ผลงานที่ไม่เหมือนใคร
 เป็นแบบฉบับของเราเองแล้วละครับ  

ขอให้จัดให้สนุกนะครับ จะคอยติดตามอ่าน
 รักษาสุขภาพด้วยเช่นกันครับ

ศักดา

ลืมสวัสดีคุณ Dear  
 Danke Ihnen auch für das Lob!

kritBern

สงสัยผมคงเคยเจอคุณศักดาแล้วมั๊ง  เข้าใจเอาว่าเป็นคนเดียวกัน(มั๊ง)   เหมือนกับเคยเห็นรูป(หรือตัวจริงไม่รู้)ตอนคุณยืนอยู่หน้าร้านด้วยหละมั๊ง  ไม่รู้เหมือนกันเห็นที่ไหน  แบบว่า แก่แล้วก็ยังงี้หละครับ หลง ๆ ลืม ๆ  แต่ต้องบอกว่า  ฝีมือคุณเยี่ยมจริง ๆ   นอกจากนี้ยังสอนภาษาเก่งอีกต่างหาก  ด้วยความชื่นชม

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว)

สวัสดีค่ะคุณศักดา นิดได้เข้าไปดูที่http://www.thaicarving.co.uk/html/learn_thai_carving.html  
 ที่คุณแนะนำมา ชอบมากค่ะ โดยเฉพาะPineapple Butterflies
 ถูกใจมาก ขอบคุณสำหรับการแนะนำ

apple

สวัสดีค่ะคุณศักดา

เปิ้ลเข้าไป  ในwebsite  ที่แนะนำมาแล้วคะ่ get idea เพรียบเลยคะ่ และได้ idea จะถ่ายรูปทุกAdventstag เก็บไว้ในhomepage ของหมู่บ้านเพื่อเป็นidea กันต่อไป ตอนนี้เตรียมอุปกรณ์พร้อมตกแต่งแล้ว สิ่งที่ซ่อนแอบ(ไม่มิด)ในใจคือ หน้าต่างบ้านเปิ้ลตอ้งสวยไม่แพ้บ้านอื่น ชอบเอาหน้าเพื่อคนไทยคะ  ขอบคุณมากค่า

ศักดา

สวัสดีครับ คุณ kritBern ขอบคุณมากครับสำหรับคำชม  
 แหมเบินร์แคบออก คุณอาจจะเคยเห็นผมแล้วก็ได้ครับ  
 โอกาสหน้าอย่าลืม ชวนผมดื่มกาแฟบ้างนะครับ ที่เบินร์  
 มีร้านกาแฟ อร่อยๆ หลายร้าน  

สวัสดีครับคุณ apple
 ส่งกำลังใจไปช่วยอีกแรงนะครับ ใช่แล้วครับ ต้องเอาหน้าตา
 คนไทยไว้ก่อน ต้องสวย และเด่น ลงเว็บเมื่อไร อย่าลืมบอก
 ด้วยนะครับ แล้วจะผมตามไปชม