อยากหางานทำเพื่อฝึกภาษาช่วงคริสมาสครับบบ มีใครพอรู้มั่งมั้ยค้าบ

Previous topic - Next topic

มัมมี่

คือผมพูดภาษาฝรั่งเศสได้นิดหน่อยเองคับ
 แต่ว่าพูดอังกิดได้  กำลังเรียนอยู่SHMS. ช่วงคริสมาส โรงเรียนปิดสามอาทิตย์ครับ ผมอยู่ว่างๆ อยากหางานเล็กๆน้อยๆทำ เพือฝึกภาษา แล้วก็ได้เงินกินหนมด้วยคับ  ไม่ทราบว่า พอมีที่ไหนพอจะรับบ้างคับ  

อ้อลืมบอกครับ ผมอยู่เมืองLeysin คับ  

ช่วยให้ข้อมูลผมหน่อยนะค้าบๆๆ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0433 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

หาอยู่เหมือนกันคะ

สวัสดีคะ คุณมัมมี่อยู่แถวไหนคะ
                ดิฉันก็หางานอยู่เหมือนกันคะแต่ยากมากๆเลยเพราะไม่อยากทำความสะอาดคะดิแนมาอยู่ย่างเข้า 5 ปีนี่แหละคะแต่ ได้ทำงานอยู่ครึ่งปีนอกนั้นเรียนและก็เป็นชาวเกาะคะ(เกาะสามีคะ) ถ้ามีที่ไหนก็รบกวนบอกกันหน่อยนะคะ
 สวัสดีคะ