ดีใจจังวีซ่าน้องชายได้แล้วค่ะ( แอบเศร้านิดๆ)

Previous topic - Next topic

ข้าวจ้าว

สวัสดีค่ะป้า และทุกคน
 เรื่องวีซ่าเยี่ยมญาติ ที่ไปขอให้น้องชายเรียบร้อยแล้วค่ะ เร็วมากเลย
 เดินเรื่องวันที่ 16.06.06 วันที่ 30.06. ได้แล้ว
 แต่ว่า ข้าวจ้าวดันซื้อตั๋วให้น้องผิดค่ะ (โทรคุยผิด หรือทางขายตั๋วหวังดีเกินไปก็ไม่่รู้)
 ดันออกตั๋วให้แบบตั๋ว หกเดือน มีวันที่ไป 07.07 ส่วนวันกลับอีก 6เดือน
 ข้างหน้า ทางสถานทูตเลยไม่ให้วีซ่าเพราะตั๋วมีปัญหา
 จะเอาตั๋วไปเปลี่ยนก็ไม่ได้ ต้องคืนตั๋ว แล้วซื้อตั๋วใหม่แบบ 3 เดือน แต่้ที่สายการบินจะึคืนเงินค่่าตั๋วเก่าอีก3 เดือนหน้าให้ ( นานมาก )
 ตอนนี้เซ็งมากเลยค่ะป้า ช่วงนี้ดวงไม่ดีเลยทำอะไรก็มีปัญหาไปหมด
 นี่น้องจะบินมาวันที่ 6.07. ตั๋วจะได้วันที่ 04.07. แล้วกว่าจะไปเอาวีซ่าไม่รู้ว่าเค้าืทำกี่วันด้วย
 จะทันมั้ยเนี้ย ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ ว่าถ้าเอา Pass + Ticket ไปให้ทางสถานทูตออกวีซ่า กี่วันถึงจะได้คะ
 เพราะเค้าบอกว่าเรื่องทุกอย่าง โอเค แล้ว แีค่ตั๋วมีปัญหา

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0090 ห้อง lifestyle (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ข้าวจ้าว

ช่วงนี้ทุกคนคงติดดูบอลแน่เลย ไม่มีใครมาไขข้อข้องใจให้เลย ( เศร้า )

beauty&luminous

เปลี่ยนแค่วันกลับก้อได้ค่ะ  ซื้อที่ไหนก้อเปลี่ยนที่นั่น หรือถ้าไม่อย่างนั้นก้อโทรไปถามกับ offic  ของสายการบินที่ น้องของคุณกำลังเดินทาง  ไม่จำเป็นที่จะต้องเอาตั๋วไปคืน แล้วซื้อไหม    วันกลับ และ หรือ วันเดินทางเราสามารถเปลี่ยนหรือเลื่อนได้คะ

ข้าวจ้าว

ขอบคุณมากค่ะคุณbeauty&luminous
  เพียงแต่ว่าที่สถานทูตเค้าเหมือนไม่เชื่อน่ะคะ
 แล้วเค้าคิดว่าเรามีจุดประสงค์อื่นถึงได้ซื้อตั๋วแบบ 6 เดือน
 เดี๋ยวไงพรุ่งนี้จะให้น้องไปที่สถานทูตอีกทีดีกว่า ทุกอย่างมันรีบไปหมด เพราะเดินทางวันพฤหัสนี้แล้วค่ะ ตื่นเต้นแทนน้องด้วย อิอิ

pall

สวัสดีค่ะคุณbeauty&luminous
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลคำตอบทั้งหมด

สวัสดีจ๊ะข้าวจ้าว
 ป้าไม่อยู่บ้านหลายวันไปนอนค้างบนเขา
 เดินเขาแถบwallisมา
 คิดว่าทุกอย่างคงเรียบร้อยดีแล้วไช่ไหม
 อย่างไรก็ตามขอเอาใจช่วยให้วีซ่าผ่านเรียบร้อย
 ดีใจด้วยที่น้องจะมาเที่ยว..ช่วงนี้อากาศร้อนพอๆกับเมืองไทยเราเลย
 ส่งข่าวด้วยนะว่าผลเกี่ยวกับวีซ่าเป็นอย่างไรบ้าง

ข้าวจ้าว

สวัสดีค่ะ ป้า
 ทุกอย่างเรียบร้อยแล้วค่ะ ก็ต้องเสียค่าปรับ 1500.- บาท
 ให้ทางบริษัทที่ออกตั๋วให้ออกมาใหม่อีก1ใบ แล้วเอาไปยื่นให้ทางสถานทูตดู และก็ต้องรีบเอาตั๋วไปคืนเค้า อธิบายยากค่ะ
 แต่ทุกอย่างเรียบร้อยแล้วค่ะ ยอมรับว่าเดี๋ยวนี้เดินเรื่องเร็วมากๆเลย
 แต่น้องบอกว่า พนักงานก็ยังเหมือนเดิม แม้ระบบจะดี และเร็วขึ้น คุณๆก็ยังหน้าไม่รับส่วนบุญอยู่ดี (อิอิ แอบจิกเล็กน้อย )

pall

สวัสดีจ๊ะข้าวจ้าว
 ดีใจด้วยที่เรื่องราวผ่านไปด้วยดี..
 ถึงแม้ขนหน้าแข้งล่วงไป1เส้น
 น่าสนใจมากเพี่ยวกับการยื่นเรื่องขอวีซ่าที่แต่ละคนที่ทำ
 เรื่องยื่นขอวีซ่ามาจะใช้เวลาไม่เท่ากัน
 อย่างแม่ของป้าขอวีซ่ามาที่นี่ใช้เวลาร่วม2เดือน
 คนอื่นๆใช้ไม่ถึง
 แต่คิดว่าเอกสารและการทำเรื่องขอวีซ่าคงจะคล้ายๆกัน
 ขอบใจที่เข้ามาส่งข่าวดี