ตั๋วกลับเมืองไทยซื้อกันราคาเท่าไหร่ค่ะ

Previous topic - Next topic

บัวขาาว

เพิ่งซื้อของ อาหรับเอมิเรด ค่ะ สี่คน ผู้ใหญ่สอง เด็กโตหนึ่ง เด็กเล็กหนึ่ง 3980fr เป็น ซูริค ดูไบ(เปลี่ยนเครื่องหนึ่งชั่วโมงห้าสิบนาที) กทม เชียงใหม่  ขากลับ กทม ดูไบ ซูริค ซื้อของแดนทราเวิล ทางเนตเช่นกันค่ะ ของการบินไทยเราก็ไม่ไหวเหมือนกัน สี่คนอ่ะค่ะ เปลี่ยนเครื่องก็ยอม เพราะประหยัดเงินไปได้เยอะมาก ยังไงก็ถึงเมืองไทยเหมือนกัน

กวาง

ไม่เคยกลับปลายปีเลยแต่เพื่อนกวางบินวันที่ 7 ธันวานี้ ได้ตั๋ว 1400sfr.- การบินไทย Zurich - Bkk ตัวเองไม่เคยกลับตั๋วเกิน 1000sfr.- เลยเพราะส่วนใหญ่จะกลับช่วง เดือน 4- เดือน 7 ตั๋วสายการบินสิงคโปร์ ประมาณ 900 ช่วงเดือน 4- 5 ตัวการบินไทยก็ 900 กว่า ๆ ช่วงเดือน 5-7 แต่โดยส่วนตัวชอบสายการบินสิงคโปร์มาก ๆ ถ้าไม่ติดว่าขี้เกียจรอเครื่องคงจะกลับแต่สิงคโปร์แน่ ๆ

ต๋อย

สวัสดีคะทุกคน
 ต๋อยจะกลับไทย กลางเดือน ม.ค. นี้
 บินของสารการบินสิงคโปร์ นี่เป็นครั้งแรกบินกับสารการบินนี้
 ปกติ บินตรงเลย แต่ครั้งนี้ตอนขากลับสวิส จะแวะเที่ยวสิงคโปร 3 คืน
 ตั๋วราคาประมาณ 1500 ฟรังค่ะ

คุณกวางพอแนะนำ การเปลี่ยนเครื่องที่สิงคโปร์ไปไทยหน่อยได้ไหมคะ  ยุ่งยากป่าว  ต้องทำไงมั้งเอ่ย
 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

กวาง

ไม่ยากเลยค่ะคุณต๋อย ดูที่ตั๋วเราค่ะเราใจมีตั๋ว สวิส-สิงคโปร์, สิงคโปร์-กรุงเทพ เครื่องที่ต่อก็จะมีบอกอยู่แล้ว ดูหมายเลขเครื่องที่เราต้องขึ้นต่อค่ะ บางทีหมายเลข Gate เราอาจยังไม่รู้ เราก็คอยดูที่จอตอนอยู่รออยู่ในสนามบินสิงคโปร์นั่นแหละค่ะ มีเวลาถมเถค่ะ เดินช๊อปในสนามบินก่อนก็ได้ เรื่องกระเป๋าก็ไม่ต้องสนใจค่ะไปรอรับที่กรุงเทพปรกติค่ะ แค่อาจจะเบื่อตอนรอเครื่องนี่แหละ ว่าแต่คุณต๋อยรอเครื่องนานเปล่าคะ ดูระยะเวลาที่ตั๋วค่ะว่า ระยะเวลาที่ลงที่สิงคโปร์ กับขึ้นเครื่องอีกครั้งตอนกี่โมง นั่นคือระยะเวลาที่รอเครื่องค่ะ

ต๋อย

ขอบคุณค่ะคุณกวาง  
 จากสวิสถึง สิงคโปร์ 7.05 ต่อเครื่องไป กทม. ก็ 08.45  ก็พอมีเวลาสำรวจนะคะ
 เวลารวมไปเที่ยวก็ 6 อาทิตย์ จะเที่ยวมาเผื่อนะคะ

หวึ่งค่า

คุณกวางค่ะ ซื้อกับบริษัทอะไรค่ะ ช่วยลงข้อมูลเพิ่มเติมให้หน่อยค่ะ เพราะกลับไทยครั้งที่ผ่านมาคนเดียวกับสิงค์โปร์จ่ายตั้ง1700ฟรั่งค์นะค่ะ ถ้าหาได้ถูกๆเผื่ออยากพาสามีไปเยี่ยมแม่ยายบ้างนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

กวาง

คุณหวึ่ง กวางก็ซื้อกับ ebooker.ch กับบริษัททัวร์ทั่วไปแหละค่ะ แต่มันเป็นแค่ตั๋วเดือนนะคะ 30 วันค่ะ จะต้องกลับภายใน 30 วัน ถ้าเป็นสิงคโปร์จะช่วงเดือน 4 เป็นต้นไป ค่ะตั๋วจะถูกต้องคอยเช็คเรื่อย ๆ ค่ะหรือไม่ก็ช่วงเดือน 3 ปีหน้าลองเช็คดูค่ะ ช่วงนี้ส่วนใหญ่ก็จะว่างนะคะไม่ค่อยเต็มเท่าไหร่ การบินไทยก็ ประมาณ ช่วงกลาง ๆ เดือน 5 ลองเช็คดูค่ะ แต่ราคาที่กวางบอกไป คาดว่าปีหน้าราคาคงขยับขึ้นนิดหน่อยค่ะ

กวาง

เอาเป็นว่าถ้าถึงช่วงถูก กวางจะมาลงรายละเอียดให้อีกครั้งค่ะ

tom

d kub every1..
 i was in thailand in march with Emirate (1st time also last time too) i paid 1165 fr. zh-dxb-zh..stop in dubai 8hrs (round trip) veryyy tired and i dont like dubai airport too.
 for SQ from zh to s'pore stop only 1hr becareful for connecting flt nakub 1st flt from s'pore to bkk is SQ 62 arr bkk abt 1030am
 for trip back with SQ stop 4hrs nakub
 i always fly with s'pore airline or TG bcoz i hate to stay at airport so long it's sooooooooo boring for me.
 nxt trip to thailand i'll fly with TG again wanna try a new Airbus 340-500  
 ps.b4 i came here i was a mafia at the airport b4 and 1 of my best friend he's a crew...eh eh

หวึ่งค่า

ขอบคุณคุณกวางนะค่ะที่เข้ามาบอก แต่หวึ่งไปได้นานสุดแค่18วันเองค่ะ ยังไงจะเข้ามาดูรายละเอียดเรื่อยๆค่ะ

miko

หวัดดี ทุกๆคนอีกครั้งค่ะ พอดี เพิ่งจะจองตั๋วไปกลับสายการบิน แอร์มิเรต์ได้ราคา 1300 ฟรังค์ กลับไทยวันที่ 2 ก พ -26 ก พ แต่ต้องไปรอเปลี่ยนเครื่องที่ดูใบ 3 ชั่วโมง เลยอยากจะถามคนที่เคยบินกับสายการบินนี้นะคะ ว่า
  สายการบินเค้ามีบริการของกินเป็นพวกปลา มั่งป่าวคะ เพราะเป็นสายการบินอาหรับ คิดว่าคงจะมีแต่เนื้อ ทีนี้ตัวเราไม่กินเนื้อ เลยอยากรู้นะคะ จะได้เตรียมอาหารไปกินเอง ขอโทษนะคะ ที่ถาม เพราะเพิ่งเคยจะบินกะสายการบินนี้ครั้งแรกจริงๆๆคะ

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 มิโกะจะกลับเมืองไทยดีใจด้วยจ๊ะ
 เกี่ยวกับสายการบินนี้ป้าให้คำแนะนำหรือช่วยไม่ได้เลยเพราะ
 ไม่เคยบินกับสายการบินนี้
 ขอเอาใจช่วยก็แล้วกันนะจ๊ะ
 ถ้าบินเป็นอย่างไรเข้ามาช่วยเขียนบอกด้วย
 เพราะป้าเองก็เคยสนใจเหมือนกันกับสายการบินนี้

miko

หวัดดีคะ ป้า มิโกะ จะกลับไทย วันที่ 2 กุมภา  นี้แหละคะ กลับมาสวิสวันที่ 26 กุมภา ตอนแรกว่าจะกลับกลางๆปี แต่พอดีเข้าไปที่เว็ปที่ป้าบอกเกี่ยวกะตั๋วเครื่องบิน เห็นราคาถูกดีเลยเรียกแฟนมาดูว่าทําไมมันถูกจัง  
 พอแฟนมิโกะมาดู เห็นว่าถูกจริงๆ เลยรีบจองให้เลย ถือเป็นของขวัญปีใหม่ให้ เฮ้อ....ดีใจเหมือนกันคะ ป้า ทํางานมาทั้งปี หยุดแค่ 2 อาทิตย์เอง อุตสาห์ เก็บวันหยุดไว้ลาช่วงปีใหม่ นึกว่าจะไม่ได้กลับเสียแล้ว ดีใจได้กลับบ้านแล้วว  ป้าสบายดีนะคะ ดูแลตัวเองด้วยคะ คิดถึงป้าคะ