News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ไม่เข้าใจ

Previous topic - Next topic

pangya

ไม่เข้าใจค่ะว่าทำไมคุณ หวึ่งศรี ต้องนำกระทู้ ของปังที่คุยกับคุณนิดเรื่องวันลอยกระทงไปโพสที่ คสคส คุณหวึ่งศรีต้องการอะไรคะ ขอโทษนะคะถ้าบางคำพูดมันกระทบกระเทือนถึงใคร แต่ไม่ได้ตั้งใจหรือมีเจตนาไม่ดี อาจจะพูดไปเพราะเห็นมาแบบนั้นจริงๆ  ถ้าคุณไม่ชอบใจก็ขอโทษด้วย แต่คราวหน้าเข้ามาเขียนว่าปังที่นี่ก็ได้ค่ะ  

กราบขอโทษป้าพอลด้วยที่มาตั้งกระทู้แบบนี้

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0423 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีค่ะคุณpangya อย่าไปซีเรียสเลยค่ะ เดี๋ยวแก่ก่อนวัย ทำอารมณ์ดียิ้มไว้ หน้าจะได้เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง คิดเสียว่า เราเป็นคนดัง จะทำอะไร จะพูดอะไร ก็มีคนคอยแอบสนใจ  ติดตามเป็นแฟนคลับ 55555 ห้ามความคิด ห้ามปากคนไม่ได้ คุณpangya   ลอยกระทงทำอะไรมาบ้างค่ะ นิดพาสามหมูไปเดินถือโคมไฟ แทนการลอยกระทงของไทย อากาศไม่หนาวมากคนมารวมเดินเยอะ โคมไฟสวยๆ น่ารัก มองดูแล้วก็เหมือนเราลอยกระทงดวงไฟกลางอากาศ

pangya

สวัสดีค่ะคุณนิด ขอบคุณค่ะที่มาให้กำลังใจกัน  ปังเป็นประเภทที่ว่าไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อน และไม่ชอบการกระทำที่เหมือนการยั่วยุ ก่อให้เกิดการต่อว่าตามมาน่ะค่ะ  และกล้าพอที่จะยอมรับถ้าในสิ่งที่พูดหรือกระทำเกิดจากการผิดพลาดของปัง  แต่จะว่าไปที่คุณนิดพูดก็ถูกนะคะ ห้ามความคิด ที่ไม่มีการกลั่นกรองของคนบางคนเนี่ยห้ามยาก บางครั้งการกระทำหรือความคิดของคน คนนั้นมันก็บ่งบอกได้ถึงสถานะความเป็นอยู่ และพื้นเพ และการศึกษาค่ะ  

เมื่อวานพอไปอ่านเจอรู้สึกของขึ้น นิดหน่อยค่ะ ก็เลยโทรไปขออนุญาติป้าพอลก่อนมาตั้งกระทู้นี้  แต่วันนี้อารมณ์ดีขึ้นแล้ว จริงๆ ก็ไม่ได้เสียหายอะไร แต่แค่ไม่ชอบการกระทำแบบนี้  นี่ถ้าเป็นปังนะป่านนี้ปังออกมาขอโทษแล้วล่ะ ไม่กบดานแน่นอน

ระบายซะเยอะเลยพอแล้วไม่พูดถึงแล้ว  พูดถึงลอยกระทงไม่ได้ออกไปไหนเลยค่ะ เกิดอาการปวดจมูก และปวดหัวอย่างแรง เพราะความเย็นน่ะค่ะ ก็เลยได้กินยาแล้วนอนตามระเบียบ 55555 ยังนึกขำอยู่เลย เออทำไมต้องมาเป็นในวันที่อยากออกไปชมพระจันทร์เต็มดวงด้วยก็ไม่รู้ แต่ไม่เป็นไรค่ะลูกๆ ที่เมืองไทยบอกว่าลอยเผื่อแม่ด้วย  สำหรับที่นี่เอาไว้ตั้งหลักใหม่คราวหน้า (อิจฉาสามหมูจัง)

ขอบคุณคุณนิดอีกครั้งที่เข้ามาคุยด้วย  

ดูแลสุขภาพนะคะ

...................นิก

อย่าคิดมากเลยค่ะ ของอย่างเนี่ยต่างจิตต่างใจ เราคน1ละที่ไม่ค่อยชอบใส่เครื่องประดับ ไม่ใช่ไม่มีแต่ไม่ชอบค่ะชอบสะสมซะมากกว่า บางคนแต่งตัวโอเวอร์มากๆแต่ยังแบมือขอเงินสามีใช้อยู่ ใครจะโกรธก็โกรธเลยนะคะไม่ว่ากัน มีคนเขาบอกไว้ว่ามาอยู่ต่างแดนถ้าได้เพื่อนดีก็เหมือนกันถูกลอสโต้รางวัลที่1 คนไทยอยู่ที่ไหนการนืนทา อิจฉา ว่าร้ายจะมีที่นั่น

อย่าคิดมากเลย ตัวเราเท่านั้นที่รู้ดีว่าเราทำหรือคิดอะไร

pangya

สวัสดีค่ะคุณนิก  ขอบคุณค่ะคุณนิกที่เข้าใจ   ยินดีที่ได้รู้จักด้วยค่ะ

หวึ่งค่า

คุณปังค่ะ นี่ก็หวึ่งค่า เข้ามาบอกก่อนเดียวจะเข้าใจคิดว่าหวึ่งค่าเป็นคนเขียน เพราะใช้ชื่อหวึ่งเหมือนกันกว่าการเข้าใจผิด เพราะหวึ่งก็เข้ามาอ่านในนี้และเข้ามาถามพี่ๆในนี้เหมือนกัน

แต่กระทู้งานลอยกระทงแล้วคุณปังตอบกันในนั้นบอกตรงๆว่าหวึ่งเห็นในทุกๆด้านแต่หวึ่งไม่ค่อยสนใจ(เมื่อก่อนหวึ่งไปทุกอาทิตย์และทุกงาน เดียวนี้*งหน่อยยิ่งเห็นในหลายๆด้านยิ่งกลุ้มตาม)เจอคนมีก็อยากมี เจอคนลำบากก็อยากช่วย แต่ช่วยไม่ได้ก็กลุ้มอีก ตอนนี้เลยไม่ค่อยไปค่ะ และไม่มีเรื่องอะไรมากลุ้ม เพราะเวลาหวึ่งกลุ้มแล้วจะพาลไปทะเลาะกับแฟนด้วย ตอนนี้เลยสบายใจมากเลย แฟนยังบอกอีกว่าตอนนี้เธอไม่ค่อยเจอคนไทยด้วยกันรู้สึกว่าอารมณ์เธอดีมากๆเลย และขอบอกอีกว่าอ่านกระทู้ของคุณตั้งแต่วันที่คุณเขียนตอบ แต่ก็แค่อ่านผ่านๆไม่ค่อยสนใจ แต่ทำไมวันนี้ถึงร้อนตัวก็ขอบอกอีกนั้นแหละว่าชื่อคล้ายกลัวเพื่อนๆในนี้เข้าใจผิด

pangya

สวัสดีค่ะ โชคร้ายหน่อยนะคะ ที่ชื่อไปหมือนคนนิสัยแบบนั้นซะได้ ถ้าไม่ใช่คุณหวึ่งคนนี้ก็อย่ากลัวไปเลยค่ะ   ตอนนี้ปังก็อยากรู้เหมือนกันว่าคนทำตัวจริงจะออกมาเคลียร์ตัวเองเมื่อไหร่  แต่คงไม่มีความกล้าพอหรอกค่ะ เพราะคนแบบนี้ทำได้แต่สร้างความร้าวฉานน่ะค่ะ ถ้าให้ประสานรอยร้าวน่ะคงทำไม่เป็นหรอก จริงๆก็อย่างที่บอกแหละไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่มันทำให้เรารู้มากขึ้นว่าคนแบบนี้ชอบอะไร และคบได้ไหม และมาจากสังคมแบบไหน

สิ

สิเองก็เห็นด้วยกับคุณนิกนะนี่งัยเหตุผลหลักๆที่ไม่ชอบไปไหนเจอหรือรู้จักมากๆแล้วปวดหัว คือเมื่อก่อนก็มีเพื่อนหลายคนนะแต่ยิ่งคบยิ่งมีปัญหายิ่งทำให้ไม่สบายใจอยู่ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่างอยู่กับบ้านกับสามีดีกว่า รู้หน้าไม่รู้ใจหรอก คนร้อยพ่อพันแม่นะ อย่าคิดมากไปเลยค่ะ  

เคยมีเพื่อนมาขอคำแนะนำ เขาบอกว่าแฟนเขาขอแต่งงาน เขาจะแต่งดีไหม แต่เขาบอกสิว่า แฟนเขาไม่ชอบเด็ก(เขามีลูกที่เมืองไทย3คน) ประมาณว่ารับลูกไม่ได้ เขามสิว่าถ้าเป็นสิจะแต่งไหม (คือสิเองก็มีลูกที่เมืองไทย) สิบอกเขาไปว่าถ้าเป็นสิ สิไม่แต่งค่ะ ต่อให้รวยหรือรักมากแค่ไหนสิก็ไม่เอา(เพราะกว่าสิจะตัดสินใจแต่งงานสิทดสอบแฟนสิทุกอย่าง และคนที่ตัดสินว่าจะแต่งหรือไม่คือลูกค่ะ) หลังจากนั้นคุณเธอก็ไปเปล่าประกาศว่าสิอิจฉาไม่อยากให้เขาได้แต่ง หลังจากนั้น เขาก็แต่งงานสิไม่ได้การ์ดเชิญค่ะ(ไม่ได้เสียใจหรอก) และเขาก็พูดกับหลายๆคนว่าสิขี้อิจฉาไม่อยากให้เขาได้ดี(เขาถามเองนะถ้าเป็นสิจะทำงัย) สิก็เลยเลิกคบไปเลยไม่ติดต่อ โทรมาก็ไม่รับ คือก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาคิดว่าเขาหรือแฟนเขามีอะไรดีเหนือสิบ้าง

คนพวกนี้น่าสงสารค่ะ ไม่มีค่าพอที่จะเก็บเอามาเป็นอารมณ์หรอกคุณปัง อย่าที่ คุณนิกบอกถ้าไดเเพ่อนดีเหมือนถูลอสโต้ แต่ได้เพื่อนไม่ดีก็ซวยไป

pangya

สวัสดี และขอบคุณค่ะคุณสิ ที่เป็นกำลังใจให้ แต่ตอนนี้คิดได้แล้วว่าไม่ควรใส่ใจกับคนประเภทนั้น  แต่นั่นก็คือตัวตนของปังเหมือนกันที่ต้องการค้นหาเหตุผลของการกระทำของคนบางคน แต่ผู้ที่กระทำคงไม่มีศักดิ์ศรีเพียงพอที่จะออกมารับความจริง แต่ยังไงปังก็มั่นใจว่าเขาได้เข้ามาอ่านแล้ว  

miko

ที่สวิสมีแบบนี้เยอะคะ คุณปัง ต้องทําใจ ...เฮ้อ....นานาจิตตัง...คนหนอคน

เกตุ

ขอลายเซ็นหน่อยดิ นะ นะ นะ นะ พรีสสสสสสสสสสสส ทำไมดังบ่อยจังว๊า ดังๆเงี้ยห้ามหยิ่งนะจะบอกให้ อย่าลืมลายเซ็นนะตั๊วฮี่ๆ

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

เจ้าเกตุเอ้ย บรรยากาศเค้ากำลังตรึงเครียด ทะลึ่งมาตลก เชื่อเลยจริงๆ อารมณ์คุณเธอดีตลอดเวลา แต่ก็ขอบใจที่เข้ามาเป็นกำลังใจแบบต๊องๆ

คุณpangya อย่าเก็บเอานิสัยของคนบางคนมาเป็นอารมณ์ เลยค่ะ คนเราต่างเพื่อนฐานครอบครัว การอบรม  นิดเองเป็นคนเริ่มชวนคุยเรื่องการแต่งตัว ไม่ใช่นิดไม่โมโหหรือไม่รู้สึกอะไร แต่ไม่อยากเอาเรื่องเหล่านี้มาเป็นอารมณ์ให้มีอิทธิพลเหนือเรา เหมือนเราไปฟูมฟายโมโหฝ่ายเดียว คนที่ทำก็นั่งหัวเราะชอบใจ การที่เฉยไม่ใช่เป็นการไม่ตอบโต้ แต่เราน่ามีวิธีอะไรที่ดีกว่านี้ สิ่งที่เราคุยเรารู้ว่าเราคุยเพื่อความสนุก ไม่ได้คุยเพื่อไปกล่าวว่าร้ายรุนแรงให้ใคร คนที่ทำถ้าเค้ากล้าเข้ามาแสดงตัวคิดเห็นอะไร คงไม่ก๊อปปี้ข้อความเอาไปลงที่อื่น ทำตัวเหมือคนโรคจิตเป็น นังแอบลอบกัด เพราะเวปนี้โชว์ไอพี ให้เห็น  
 อยากให้เราทุกคนเข้ามคุยเรื่องสนุกๆสบายๆใจกันดีกว่า

pangya

สวัสดีค่ะคุณนิด จริงๆแล้ว ปังก็จะไม่โกรธหรอกค่ะถ้ามันไม่มีผลอะไรตามมา แต่อยากบอกให้คุณนิดรู้ว่า ปังได้รับ เมล์ที่ไม่รู้ว่าเป็นใครเขียนมาสรรเสริญบรรพบุรุษปังต่างๆ นานา เฉพาะของวันนี้ 47 ฉบับค่ะ และ ปังไม่มีปัญญาที่จะ reply กลับไปเพื่ออธิบายได้ทั้งหมด บางฉบับกล่าวอ้างว่าปังไปดูถูกลิเก ไปนู่นเลย ปังงงและเหนื่อยจนไม่อยากจะพูดอะไรอีกแล้ว ก็อุตส่าห์ เข้าไปโพสขอโทษทั้งที่ คสคส และที่นี่ ปังไม่คิดว่าคำพูดที่ปังคุยกับคุณ จะกลายเป็นอะไรใหญ่โตได้ขนาดนี้ เริ่มท้อกับโลกไซเบอร์แล้วละค่ะ

pangya

ขอบคุณคุณ miko ที่เข้าใจค่ะ

ขอบคุณคุณ เกตุ ด้วยที่เข้ามาแหย่ แต่ตอนนี้ขำไม่ออกค่ะ

miko

ธรรมดาคะ คุณปัง ในโลก ไชเบอร์นี่พวกโรคจิตเยอะ นี่ขนาดแค่ในเนทนะคะ ยังขนาดนี้ ถ้าในชีวิตประจําวัน
 ต้องเจอกับคนแบบนี้ คงจะแย่ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่
 มิโกะ ไม่กล้าคบคนในเนท บอกตรงๆสยอง ...
 อย่าคิดมากแล้วกันนะคะ ..
 ถือว่าทําบุญให้คนว่างงานมีเรื่องคุยกัน
 คิดแค่นี้เราจะได้สบายใจ