ขอบคุณป้าและพี่นิดและเพื่อน ๆ ทุกคน

Previous topic - Next topic

น้องดรีม

ป้าแนะนำน้องดีมากทำให้น้องอุ่นใจที่มีคนไทยดีและพวกเราอยู่ไกลกัน พี่นิดตอนนี้ที่เดนมาร์กหนาวมากแล้วคะ แต่น้องจะกลับเมืองไทยวันที่ 6 พ.ย.นี้ เพราะแฟนน้อง ฮอลลิเดย์ ป้าพอลและพี่นิดน้องคิดถึ
 ตลอดเวลา ยามน้องเหงาและคิดถึงบ้าน น้องอยากไปเที่ยวสวิสจังเลยไปพบพวกพี่ และเจ้าของบ้านใจดี
 รักทุกคนในบ้านนี้

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0419 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

แบบนี้เรียกว่า ฮอลลิเดย์ หนีหนาวหรือป่าว น่าเสียดายที่กลับหลังวันลอยกระทงไปแล้วนะค่ะ พี่นิดอยากกลับไปเที่ยวงานลอยกระทงที่เมืองไทย โดยเฉพาะออกไปเที่ยวต่างจังหวัด ที่อบอวลไปด้วย บรรยากาศที่สวยงามของงานวัด ของประเพณี  และความอบอุ่น อัธยาศัยรอยยิ้มของผู้คนที่ไปเที่ยวงาน มีทั้ง ครอบครัว คู่รัก เด็ก ผู้ใหญ่ ได้ทำกระทงจากใบตองลอยในสายน้ำแม่คงคา ที่นี่พี่ทำกระทงให้ลูกๆดู แต่ก็เอาไปลอยในแม่น้ำไม่ได้  กลับเมืองไทยของให้เที่ยวให้สนุก และเดินทางโดยสวัสดิภาพ ค่ะ