รบกวนคุณปุ๊ยหน่อยค่ะเรื่อง E-Dict

Previous topic - Next topic

เทวี

จากที่คุปุ๊ยบอกวว่า"ปาล์มที่ถอยมาก็มีให้โหลดแค่ เยอรมัน-อังกิด เลยกลับไปไทยรอบก่อนได้มา 1 เครื่อง เป็นเครื่องแปล 10 ภาษาคะ ภาษาละ 2แสน คำ ซื้อที่พันทิบ แต่ไม่รู้ว่ามัน 2 แสนคำจริงไหม สามารถสวิท์ชคำได้ใน 10 ภาษานั้นคะ ยี่ห้อ E dict" เจ้าตัวเนี้ยราคาเท่าไรคะแล้วแปล10ภาษาเนี้ยแปลเป็นไทยหรือว่ายังไงเอ่ย แล้ว10ภาษานี่บรรจุในเครื่องเลยหรือเปล่าต้องโหลดหรือมีชิปเพิ่มภาษาอื่นๆไหมค่ะ มันมีภาษาอะไรบ้างแล้วที่ว่า "สามารถสวิท์ชคำได้ใน 10 ภาษานั้นคะ " มันเป็นยังไงเหรอคะสวิทช์คำเนี้ยไม่เข้าใจเลยค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ เทวีจะไปเมืองไทยต้นปีหน้าถ้ามันดีจะได้รอซื้อที่เมืองไทยหรือถ้าเทวีไม่ได้รายละเอียดว่ามันเป็นยังไงก็จะซื้อที่นี่ละคะใกล้วันเกิดแล้วสามีจะซื้อให้ แต่เทวีอยากได้ที่มันแปลเป็นภาษาไทยนะคะ จะได้ไม่ต้องเปิดหลายเครื่อง รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0345 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ปุ๊ย

เครื่องนี้ซื้อที่พันทิบชั้น 1 คะ ในนั้นมี 10 ภาษา ราคา 6000 บาท เราจะใส่คำไทยแล้วแปลเป็นเยอรมัน,อังกิด,ฝรั่งเศส,จีน... หรือจะพิมพ์ภาษาอื่นแล้วแปลเป็นไทยก็ได้คะ ในคำเดียวกันนั้นเราสามารถหากดไปดูในภาษาอื่นได้เลยคะ ไม่ต้องนั่งพิมพ์ใหม่  

เช่น พิมพ์คำว่า กิน ลงไป เรากดเลือกดูเป็นภาษาเยอรมัน แล้วถ้าเราอยากเห็นในภาษาอังกฤษก็กดเปลี่ยนได้เลย หรือว่าจะดูกินในภาษาจีน ก็กดเปลี่ยนได้เลยคะ เลยเรียกว่ามันสวิทซ์คำหากันไปมาได้หลายภาษานะคะ แต่เท่าที่ลองใช้ยังไม่ค่อยโดนใจ เพราะบางคำมันไม่มี แต่ก็ดีกว่านั่งเปิดเป็นเล่มๆๆ นะคะ

เทวี

ขอบคุณมากค่ะคุณปุ๊ยที่ให้ข้อมูลเพิ่มสงสัยถ้าคุณปุ๊ยไม่ค่อยถูกใจเทวีคงจะซื้อที่นี่ละคะเพราะว่ามันอ่านออกเสียงได้ด้วยจะได้ไม่ต้องรอไปซื้อที่เมืองไทย