News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

**ผู้กองเป้...**

Previous topic - Next topic

ย่าโกอินเตอร์จ้า

หวัดดีกองเป้
 หายไปนายเพราะงานมากกกกก  ระยะเก็บเกี่ยวเงินทองงงงงจ้า  แม่สบายดีมีแต่งานให้ทำไม่เหงา
 ส่งรููปมาให้ดูู   ลองดููถ้าส่งได้น๊ะ
 อ้อ....เปิดemailให้ใหม่จ๊ะ
 akkarin55@yahoo.co.th
 รหัสลับจะโทรไปบอกอีกทีจ๊ะ  บอกทางนี้ไม่ได้  เดี๋ยวคนกดเงินล้านหายหมดจ๊ะ
 คนพิมพ์ และ ย่าโกอินเตอร์จ้า

ย่าโกอินเตอร์

รููปที่สนามบิน  แม่กับคล้ายๆ เจ้าของเวป

หน้าที่  เก็บสตอเบอรี่....เริ่มตกงานเพราะหมดแล้ว

งานOT.  ให้อาหารปลา .......ใ้ห้จนเจ้าของบ้านบอก  เพลาๆ อาหารมันแพง

พักเที่ยง.....เอาแรงทำงานต่อ

มีรููปเก็บตก  แม่เดินทางมาพร้อมกับเที่ยวบินเจ้าอาวาสวัดไทยที่สวิส  พร้อมพระมีสมณศักดิ์อีกหลายรููป  งานนี้คนใจบุญขอแจม

สังเกตุจุดขาว ที่กึ่งกลางรููป  นั่นคือรููปที่เรานำเสนอ

จบ.... แม่บอกคิดถึงทุกคนจ้า

ตุ้ม

ขออนุญาตผู้กองเป้กราบสวัสดีคุณแม่คุณ Pall หน่อยค่ะ  คุณแม่ยังสาวมากๆและสวยพริ้ง (ลูกสาวคนโตเลยได้ความงามด้วย)  หลานคนเล็กก็คล้ายคุณย่าเหมือนกันนะคะ  อิจ)คนมีลูกสาวจัง  สามใบเถากำลังงามเหมาะเจาะค่ะ  ถ้าเหมือนท้าวสามลก็ยุ่งเลยตั้งเจ็ดใบ

น้องปริ๊นซ์ เถาที่ ๒

เหนื่อยมั๊ยคะเก็บสตอร์บอรี่ ปลามีกี่ตัวอยากไปช่วยย่าเลี้ยงจังเลย อาร์
 บิวทำไรอยู่คะคิดถีงคุณย่าและทุกคน ขอให้ทุกคนมีความสุขสุขภาพแข็งแรงนะคะ

กองเป้

โอ้โห...มามี่เราหรือนั้นทำไมสวยอย่างนี้แถมเก่งอีกต่างหาก...ตอนนี้เมืองไทยอากาศแปรปวน บางวันร้อน บางวันอบอ้าว บางวันฝนตกทั้งวัน ตอนนี้ผมงานยุ่งมากเพราะอยู่ในห้วงฝึกงานในตำแหน่งใหม่ ตอยเย็นต้องรีบบึ่งรถไปรับปริ๊นที่ รร. ก็เหนื่อยเอาการเหมือนกัน แต่ใจสู้ๆๆๆๆๆๆ อยู่แล้ว คิดถึงและรักแม่มากนะครับ คิดถึงทุกๆคนที่อยู่สวิสฯ

แม่ขอบใจคุณตุ้มจ๊ะ  แม่คงสวยไม่ไหวแล้ว อายุก็ 75 ไปแล้ว  ปล่อยให้ลููกๆเขาสวยกันไปเหอะ  โดยเฉพาะลููกสาวคนโตป่านนี้คงแก้มบานแฉ่ง  คนนี้ตอนเด็กเขาชอบแต่งตัว....ตอนนี้เลยเพลาแต่งไปหน่อย  แม่ขอให้คุณตุ้มมีความสุขความเจริญน๊ะลููก

ปลื้ม ปริ๊น ปาล์มมี่.... ย่าสบายดี  ขยันเรียน ขยันอ่านหนังสือ ช่วยพ่อทำงานน๊ะลููก  ย่าคิดถึงทุกคน
 ย่าเก็บสตอร์เบอรี่ไม่เหนี่อย  แต่กินเหนี่อย ไม่มีคนช่วยกิน
 ปลาอาบิวนับไม่ถ้วน เพราะเหมือนๆกัน  ย่านับสับไปสับมาจนเวียนหัว.... วันหลัึงต้องให้กองเป้ มาสอนปลาเข้าแถวให้ย่านับง่ายๆหน่อย
 อาบิวขอบใจสามใบเถามากจ๊ะที่คิดถึง  อาคิดถึงทุกคนเช่นกัน  เรียนกันเก่งๆ จบมหา´ลัยอาจะให้มาฝึกงานเลี้ยงปลาที่เมืองนอกจ๊ะ

ป๋องอย่าขับรถเร็วน๊ะลููก  ไปงานไปอะไรห้ามกินเหล้าเด็ดขาด  แม่เป็นห่วงน๊ะ  รักษาสุขภาพ  ทีี่สวิสก็ร้อนตับแลบ  แม่คิดว่าจะหนีร้อนได้  กลับร้อนเหมือนกันเลย  วันนี้ดีหน่อยที่ัฝนตก

ส่งรููปนักซิ่ง  มาแข่งกับกับกองเป้  ใครจะจ๊าบกว่ากัน

สังเกตุในรููป  ทุกคนใส่หมวกกันน็อคครบ55555

กองเป้

555 มองไม่ค่อย เห็น แดดมันสท้อนหมวกกันน๊อค บอกแม่สบายใจได้เรื่องเหล้า เบียร ไม่จำเป็นไม่ดื่ม เพราะอยู่ในห้วงเก็บเงินใส่กระปุก ตอนนี้คุณลี่ (แมวขอวสาวๆ)ออกลูกมาสามตัวดีใจกันใหญ่ สองพี่น้องตั้งชื่อ LION - LEO - อีกตัวจำไม่ได้ เฮ้ย....ต้องเสียเงินค่าอาหารเพิ่มอีกแล้ว คิดถึงทุกคนนะครับ ง่วงแล้ว ตอนนี้เวลา ๒๒๓๐ น.อาบนำก่อน