แนะนำตัวค่ะ น้องใหม่ อยู่ลูเซิร์นค่ะ

Previous topic - Next topic

เมย์

วันนี้พิมพ์ไทยได้แล้วค่ะป้าพอล สวัสดีค่ะ เมย์ก้อเข้ามาเรื่อยๆนะคะ แต่ว่าเวลาจะมีเขียนหรือเปล่านั้นต้องแล้วแต่ค่ะ ขอบคุณสำหรับเสียงปรบมือค่ะ ป้าพอล ดังเข้ามาในหัวใจเลย แต่อย่าเพิ่งบอกว่าเก่งเลยค่ะป้า เอาเป็นว่ายังไม่ขี้เกียจเท่าไร และยังตั้งใจที่จะเรียนต่อไปอยู่ ความพยายามอยู่ที่ใหน ความพยายามก้อคงจะพยายามไปเรื่อยๆ ค่ะ อิๆๆๆ เมย์ว่า ถ้ามี แชทรูม เพิ่ม เรตติ้ง เว็บป้าต้อง พุ่งกระฉูด กลายเป็นเว็บ ที่สวยงามและสุภาพ และดังที่สุด สำหรับคนไทยในสวิส แน่นอน ค่ะป้า เมย์รู้ค่ะ ว่าป้าต้องยุ่งมากๆ ต้องมีอะไรทำเยอะแยะ แต่ก้อแอบอ่านอยู่บ่อยๆ ว่าป้าก้อยังเข้ามา แนะนำให้คำปรึกษาที่มีประโยชน์ แก่สมาชิกในเว็บอยู่เรื่อยๆ ค่ะ ยังไงเสีย เมย์ก้อต้องขอบคุณพี่ติ๋มมากๆ ที่แนะนำเว็บนี้ให้เมย์ได้รู้จัก เมย์รู้สึกว่า เข้ามาพิมพ์อะไรในนี้ แล้วรู้สึกสงบร่มเย็นยังไงก้อไม่รู้ค่ะ บอกไม่ถูก แต่จะพยายามบอกต่อค่ะ เกี่ยวกับความรู้สึกดีๆ ที่บอกไม่ถูกนี้นะคะ ขอให้มีความสุขทุกๆ วันค่ะป้าพอลและเพื่อนๆ ทุกคน

.........

เจอ ญ คนนี้ครั้งแรกก็ว่าเธอ โอเคนะ แต่พอได้คุยด้วยสักพัก ได้รู้ว่าเธอชอบใช้วาจาท่าทางดูถูกคนอื่น ถ้าเมย์ไม่ยกตนข่มท่าน พูดเอาดีเข้าตัวโยนขี้ให้คนอื่น เธอจะเป็นคนที่น่าคบ

เมย์

ขอบคุณค่ะที่มาให้ข้อคิดเมย์เองก้อรู้ตัวนะ ว่าเมย์ก้อไม่ได้เป็นคนดีขนาดนั้น และก้อไม่เคยประกาศว่าตัวเองดีเลิศเลอนะเมย์เองบางครั้งก้อยังนึกเกลียดตัวเองอยู่เลยแต่จะให้รักคนอื่นแล้วลืมรักตัวเองแบบนั้นก้อคงไม่มีใครทำอ่ะนะ ก้อเราก้อไม่ได้คบกันนี่นาก้อถูกของคุณแล้วล่ะที่ไม่มาคบเมย์ ดีใจด้วยนะ บางครั้งการเป็นคนมีโลกส่วนตัวสูงอย่างคุณก้อดีไม่คบคนมากก้อไม่ต้องปวดหัวไง แต่เมย์ยังต้องมีสังคมซึ่งบางครั้งบางสิ่งเราเองก้อต้องทำเพื่อปกป้องตัวเองเหมือนกัน เราเจอกันแค่ครั้งเดียว คุณก้อตัดสินคนแบบนี้ก้อต้องแล้วแต่คุณนะ ดีใจด้วยนะคะที่คุณเลือกที่จะไม่คบเมย์ เพราะจริงๆ แล้วเมย์ก้อมีเพื่อนเยอะจนจำชื่อไม่ได้ไม่หมดแล้วล่ะค่ะ โชคดีกับเส้นทางของคุณก้อแล้วกัน สวัสดี

P

Hallo จ้าเมย์  เพิ่งมาเจอเวบนี้ลองเข้ามาดูเห็นรูปเมย์จำได้อะนะ