**ไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง.....**

Previous topic - Next topic

pall

ช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาเขียนอะไรเลยเพราะไม่อยู่บ้าน
 เพิ่งกลับมาจากการไปเดินเขามาเหนื่อยมาก....
 แต่ละวันจะเดินกันขาลากเลย...
 ยิ่งวันสุดท้ายเดินร่วม8ชั่วโมง
 สูงร่วม3000เมตร
 ซึ่งสนุกและตื่นเต้นมากทางที่เดินโหดสุดๆ
 ถ้าพลาดตกเขาก็ตายลูกเดียว...สวยมากที่เดินเลียบ
 Aletschgletscher ธารน้ำแข็งที่UNESCO
 จัดไว้เป็นสมบัติโลกถ้าว่างจะมาเขียนเล่าถึงทริปการเดินเขา

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0317 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

Aletschgletscher ธารน้ำแข็ง
 ภาพที่ย่อออกมาดูไม่สวยเลย
 น่าเสียดายมากที่ทำภาพใหญ่กว่านี้ไม่ได้
 มีภาพที่ถ่ายมาร่วม400รูป
 น่าเสียดายที่ทริปที่ผ่านมาทำรูปหายหมดเลย
 รูปร่วม300รูปหายหมดเพราะทำผิดเผลอไปลบรูป
 ตรงโหลดเข้าเครื่อง...อยากร้องไห้มาก...

ใครไปเที่ยวพักร้อนที่ไหนมาบ้าง...
 ป้าเองคงจะเดินเขาไปเรื่อยๆ..

บัวขาว

รูปสวยดีค่ะป้า....หนูไปเที่ยวตูนีเซียมาอาทิตย์หนึ่งค่ะ นอกนั้นเสาร์อาทิตย์พากันไปว่ายน้ำข้างบ้านค่ะขับรถไปห้านาทีค่ะ  ... นอกนั้นวันธรรมดาเปิดก๊อกใส่สระเล็กให้ลูกเล่นกันที่บ้านค่ะ  เด็ก เด็กตากแดดนานไม่ได้ค่ะ ตัวร้อนกันเป็นแถววว

เวลาผ่านไปเร็วมากค่ะป้า..ตอนนี้ลูกคนชายคนโตอีกไม่กี่วันจะสามขวบแล้วค่ะ เข้าห้องน้ำได้เองแล้ว ใส่ผ้าอ้อมเฉพาะกลางคืน กินข้าว กินผักดีขึ้นมาก สะอาดขึ้นมากไม่เลอะเหมือนเมื่อก่อน  สบายขึ้นเยอะเลยค่ะ  
 ลูกสาวคนเล็ก ก็เดินแล้วค่ะ สบายไปอีกเปราะเหมือนกัน  

ตอนนี้หนูเลี้ยงลูกมีความสุขมากเลยค่ะ  :-))))