News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

**ใครดูบอลWM...**

Previous topic - Next topic

pall

ใครดูบอลก์WM...บ้าง
 ตอนนี้มีหลายทีมเข้ารอบAchtelfinal ไปแล้ว
 สำหรับทีมสวิสต้องรอวันศุกร์ที่จะถึงนี้
 ว่าจะได้เข้ารอบAchtelfinal หรือไม่
 และถ้าเล่นชนะหรือเสมอก็จะได้ไปที่1ของกลุ่ม
 แต่ถ้าแพ้...อะโหยยยยยย...ตกรอบ

คะแนนแต้มของกลุ่มG
 Schweiz    คะแนนแต้ม....4
  Südkorea    คะแนนแต้ม....4
 ถ้า2ทีมเสมอสวิสได้เข้ารอบ...
 แต่ถ้าประตูได้ของทีมฝรั่งเศสได้มากกว่าสวิส
 ฝรั่งเศสได้อยู่อันดับ1..สวิสอันดับ2...ส่วนเกาหลีตกรอบ

Frankreich   คะแนนเเต้ม...2
 (ถ้าแข่งวันศุกร์เสมอTOGO...ฝรั่งเศสตกรอบ
 แต่ถ้าชนะต้องดูประตูได้เสีย)

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0307 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ใครสนใจอยากดูตารางของการแข่งขัน
 ตั้งแต่รอบคัดเลือกจนถึงรอบสุดท้ายของกลุ่มทีมต่างๆ
 ที่ได้อันดับ1และอันดับ2เข้าแข่งกัน
 สามารถดูได้ที่นี่
 http://www.20min.ch/wm2006/ko_runde/

ใครลุ้นทีมอะไรบ้าง...
 สำหรับป้าHOPP SCHWIIZ ....HOPP!!!!!!!!!!!!!!!!

องุ่น

สวัสดีค่ะป้าพอล .....ชอบดูบอลโลกเหมือนป้าค่ะ  
 นอนดึกแทบทุกคืน ถ้าเป็นคู่ที่เราชอบเตะ ..ซึ่งก็ยอมรับว่าหลายใจค่ะ  
  อันดับ1 แซมบ้าค่ะ (ชอบมาก)บราซิล
  2.อังกฤษ 3.อิตาลี  
    เมื่อคืน เจ้าหัวโล้นทองคำโชว์ฟอร์มกลับมาค่ะ หลังจาก ที่ลงไปต่วมเตี่ยม อ้วน ช้า ...แต่เมือ่คืน สุดยอดค่ะ สนุกมาก ลีลากลับมาแล้ว ซัดไปตั้ง 2 ประตู สงสารญี่ปุ่น (เอเซียด้วยกัน) แต่ก็เก่งได้ไป 1 ประตู  
  คู่นี้ ญี่ปุ่น แพ้ บราซิล 1-4  
    อีกคู่ อิตาลี VSเช็ก ..อิตาลี ชนะ เช็ก 2-0  
  องุ่น ชอบแค่ 2 ทีม นี้ก็เลยดูแค่ 2 ทีมนี้แตะ โคเอเซีย เสมอ ออสเตรเลีย 2-2 .กานา ชนะอเมริกา 2-1
  ทำให้ กลุ่มนี้ ได้คู่น็อกเอ้า  
 ** อิตาลี VS ออสเตรเลีย ,บราซิลVSกานา **

องุ่น

ยอมรับเลย อดนอน มากๆๆ แล้วต้องทำงานเช้า ก็เลยนอนแต่หัวค่ำ แล้ว ตื่น ตี 2 มาดูบอลค่ะ หลังบอลจบก็เตรียมตัวทำกับข้าว แล้วก็ไปทำงานค่ะ เพราะองุ่นทำงาน 6 โมงเช้า ก็ต้องออกจากบ้าน ตี 5
   ฮือ ฮือ ฮือ  แฟนองุ่นชอบแย่ว่า ทำไมไม่เชียร์สวิส เราบอก เราก็เชียร์น่ะ เอาไว้ให้สวิสเจอกับ บราซิล หรือ อังกฤษ หรือ อิตาลี เยอรมัน อะไรเงี่ย แล้วค่อยคุยกัน ฮ่า ฮ่า ฮ่า แฟนบอก ชอบดูคนหล่อๆล่ะซิ เราก็บอกป่าวน่ะ สวิสหล่อกว่าเยอะ ไม่งั้นจะมี สามีสวิสเหยอ ?? แค่เนี่ย ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ **
 คืนนี้ก็ต้องตื่นมาดูสวิสเซอร์แลน ปะทะ โสมขาว เกาหลีใต้  
  สวิส กดดันน้อยกว่า ชนะแน่นอน เอาใจช่วย เชียร์เต็มที่
  แต่ก็ยอมรับว่า ปีนี้ ทีมไก่ฝรั่งเศส ฟอร์มตกลงเยอะมาก ( อ๋อ อ๋อ ไข้หวัดนกระบาด สงสัยติดเชื้อ ) พูดเล่นน่ะค่ะ สนุกๆๆ
   ชอบทีมไหน ก็เชียร์ทีมนั้นกันน่ะค่ะ สนุกๆค่ะ ดูกีฬาไม่พึ่งยาเสพติด  
 และแทนที่องุ่นนอนน้อยจะผอมลง ป่าวเลย อ้วนขึ้นอีก ก็ตื่นมาดูบอล แล้วมันก็หิว ก้จะมีขนม เสบียงเตรียมกิน ไม่งั้นหลับ  
  แฟนบอก ถ้ายังไม่ยอมปรับตัว เวลามาอยู่ที่สวิส จะลำบาก เพราะจะกินโน้นกินนี่ตามใจ เหมือนอยู่ที่เมืองไทยไม่ได้ แต่ไม่ได้ปล่อยให้อด น่ะ
 (ก็แฟนเห็นเวลาพัก ครึ่ง เราจะไป 7-11 ซื้อของกิน น่ะค่ะ)
  แฟนบอก ที่ สวิสมันแพง แฟนจะซื้อของกินมาไว้เป็นอาทิตย์ จะไม่ซื้อพร่ำเพื้อ หนูก็บอกว่า รู้แล้วบอกตั้งหลายครั้งแล้ว แต่ตอนนี้อยู่เมืองไทย ขอหมู (หนู) กินก่อนน่ะ เดี๋ยวไปอยู่โน้นจะได้ไม่เสียใจ ฮ่า ฮ่า  
 ป้าพอลค่ะ ตอนนี้น่ะ องุ่นอยากกินอะไรก็กินเลยค่ะ แต่ ไม่กิน มาม่าค่ะกะ ปลากระป๋อง น้ำพริกนรก เพราะ เอาไว้ไปกินที่สวิส  
 ฮ่า ฮ่า คิดถูกไหมเนี่ย ..คือที่สวิสทุกอย่างแพงหมด ก็เลยคิดว่า คงไม่ได้ซื้อกิน น่ะค่ะ แฟนทำอะไรให้กินก็กิน แบบนั้ เพราะรักเขามากเหลือเกิน ต้องยอมไปอยู่กับเขาค่ะ อยู่ที่ไหนก็ไม่สุขใจเหมือนอยู่บ้านเราหรอกน่ะค่ะ ว่าไหมค่ะ !!! แต่ถ้าอยู่บ้านเราแล้วไม่มีเขา เราก็ไม่มีความสุข อีกแหละ  

*** คืนนี้ ตี 2 เมืองไทย เชียร์สวิสกันน่ะค่ะ สู้ๆๆๆๆๆ

pall

สวัสดีค่ะคุณองุ่น
 อาหารไทยที่นี่ราคาแพงมากค่ะเห็นด้วย
 และแพงแทบทุกอย่างถ้ามีเงินซื้อไม่ต้องกลัวอด
 มีของไทยขายหมดเหมือนอยู่เมืองไทย
 และร้านไทยแถบBernมีให้เลือกมากมายหลายร้าน
 มีขนมไทย..เลือดหมู...อยากกินอะไรมีเกือบหมด...
 ป้าไม่คอ่ยกินอาหารไทยเท่าไร..ตัวเองไม่ใช่นักกินด้วย
 กินกันตายเท่านั้น....ยอมรับว่าไม่ใช่คนติดในรสอาหารเท่าไร..
 และที่สำคัญที่สุดคือขี้เกลียจทำอาหาร..อย่างสุดๆๆ...
 มาอยู่ที่นี่แล้วคุณจะรู้ว่าคนสวิสมีความเป็นอยู่อย่างแท้จริงแบบไหน
 ที่คนไทยเราชอบบอกว่าคนสวิสขี้เหนียว....
 ความจริงแล้วเราอยู่อย่างประหยัดมัธยัทถ์และรู้จักคุณค่าของเงิน
 ค่าครองชีพที่นี่สูงมากค่ะ...และประกันต่างๆแพงสุดๆ..
 ถึงจะได้เงินเดือนมากแต่ก็ไม่ค่อยพอเก็บเลย....

ดีใจที่คุณบ้าบอลเหมือนป้า
 เมื่อวานดูคู่ระหว่างออกสเตรเลียกับโครแอตแล้วแทบจะบ้าตาย
 เป็นคู่ที่มั่วและมันส์มากระหว่างนักเตะและกรรมการ
 ขำที่สุดเลย....เกี่ยวกับการตัดสินและใบเหลือง2ใบ...
 เรียกว่ามั่วมากๆ...
 ดูคู่ระหว่างญี่ปุ่นและบราซิล..ตอนแรกดีใจมากที่ญี่ปุ่นทำประตูได้
 แต่ตอนหลังแผ่วเล่นไม่ดี...ป้าเชียร์สวิสทีมเดียว...
 วันนี้หวังว่าสวิสชนะและได้แต้มเป็นอันดับ1ของสาย
 จะได้ไปแข่งกับทีมออสเตรเลีย..