<<<การทำเรื่องยื่นขอสัญชาติสวิสของภรรยาไทย>>>

Previous topic - Next topic

pall

สวัสดีค่ะคุณปู
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลการยื่นทำเรื่องการขอสัญชาติของคุณ
 อ่านดูแล้วไม่ยุ่งยากเลย..
 ขอบคุณอีกครั้งค่ะถ้าได้สัญชาติมาบอกอีกครั้งนะคะ
 จะได้แสดงความยินดีกับคุณด้วย

เจเนฟ

เพิ่งมาอ่านเจอ ขอเขียนสนับสนุน"คุณสวัสดีค่ะ"
 เพราะที่เจนีวาได้บีแรกหนึ่งปี บีที่สอง สองปี รวมเป็นสามปี แล้วใบต่อไปเขาให้ ใบซีเลยค่ะ เรื่องจริงตามที่คุณสวัสดีค่ะ เขียนไว้

คงไม่จำเป็นต้องบอกมั้งค่ะว่า คนได้ ชื่ออะไร นามสกุลอะไร ต้องเอามายืนยันเหมือนเพื่อนข้างบนบอก อย่าให้เข้าตำรา เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้ลองนั่ง แต่เอากระดูกมาแขวนคอเลยค่ะ แค่บอกว่าที่เจนีวา แค่นี้ก็ลองถามๆ คนที่เขาอยู่กันดูแล้วกันนะค่ะ