แดงมาขอบคุณป้าและคุณทุกคน

Previous topic - Next topic

แดง

สวัสดีป้าพอลและคุณๆทุกคนในเวปนี้ค่ะ.
 แดงหายไประยะหนึ่ง แต่ไม่ลืมความจริงใจและความปราถนาดีของทุกคนนะคะ.
 ยังคิดถึงและอยากมาคุยด้วยบ่อยๆ แต่ด้วยภารกิจลัดตัว และติดกับการไปเมืองไทยพึ่งกับมา.
 เลยไม่มีเวลาแวะมาทักทาย อะไรๆที่บ้านตอนนี้เกี่ยวกับลูกสาวของแดง ทุกอย่างกับมาเหมือนเดิม
 มีความสนุกสนานกันตามประสาครอบครัวแล้ว.แดงไม่ลืมกำลังใจของทุกคนที่นี่ค่ะ.
 ตอนแดงหนักใจมีปัญหาไม่มีที่จะระบายก็ได้ป้าและคุณๆในบ้านนี้ช่วย ขอบคุณจากใจอีกครั้งค่ะ.
 ขอให้คุณๆทุกคนในเวิปนี้มีความสุขค่ะ และขอให้รักษาสุขภาพด้วยค่ะ.
 จากใจ  
 แดง

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0279 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณแดง
 ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยค่ะที่เข้ามาตอบช้ามาก
 เพราะช่วงนี้ยุ่งหลายอย่าง..และมีปัญหาเกี่ยวกับสายตา
 และโรคภูมิแพ้อย่างหนักรวมทั้งสุขภาพของลุงด้วย
 ดีใจมากที่คุณได้แวะมาส่งข่าวดีให้ทราบ
 การกลับไปเมืองไทยของคุณเป็นการเพิ่มพลังใจ
 และเติมความสุขในครอบครัว..อีกครั้งหนึ่ง
 หลังจากประสบความทุกข์ใจในช่วงที่ผ่านมา
 ถ้าคุณว่างก็เข้ามาทักทายกันใหม่นะคะ
 พร้อมกันนี้ป้าขอให้คุณและคอรบครัวจงมีความสุขเช่นกันค่ะ
 ความทุกข์ทั้งหลายที่เกิดขึ้นมาถือว่าเป็นวิบากกรรม
 ของเราชั่วขณะหนึ่งนะคะ...
 ตอนนี้ท้องฟ้าสว่าง..แสงแดดส่องแสงจ้าให้ความอบอุ่น..
 เสียงนกร้องและดอกไม้ชูช่อสวยงาม
 เหมือนหัวใจของเราที่อิ่มเอิบด้วยความสุข
 ท่ามกลางเเสงหัวเราะ..ของลูกและสามี..
 เป็นความสุขที่สุดแล้วค่ะ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะ คุณ Pall

คุณแดงคะดีใจดัวยค่ะที่ทุกๆสิ่งดำเนินไปเป็นปกติเช่นเดิม  ขอให้ครอบครัวของคุณมีความสุขตลอดไปค่ะ  ทุกๆคนในบ้านนี้มีความยินดีและจริงใจที่จะช่วยเหลือให้คำปรึกษาเพื่อนๆที่มีปัญหาเท่าที่จะช่วยได้ หรืออย่างน้อยก็ให้กำลังใจและคำปลอบใจเพื่อจะได้มีแรงสู้กับชีวิตกันต่อไป  สายรุ้งที่สวยงามบนท้องฟ้าจะเกิดหลังจากที่ฝนตกค่ะ  

kim

Pa Toom, when you mentioned about the rainbow, on Sunday, I was in the tram crossing the lake, there were the rainbow, so beautiful fall down to the Jet d'eau....sooooo beautiful, Did you see?  There were a lot of people taking the photo from the bridge inclusing people in the tram

ตุ้ม

สวัสดีจ๊ะคิม  น่าเสียดายที่ไม่ได้เห็นสายรุ้งเมื่อวันอาทิตย์นี้เพราะมัวแต่ไปเป็นเพื่อนลุงที่ ร.พ.  ได้เคยเห็นสายรุ้งพาดกับเจ็ทโดมาแล้วค่ะสวยมากจริงๆและยังได้ถ่ายรูปไว้ดัวย แต่ก็ยังไม่เบื่อที่จะได้เห็นอีก คิมเป็นอย่างไรบ้างคงจะยุ่งทั้งเรียนทั้งงานซินะ  ป้าเองก็ยุ่งน่าดูเหมือนกัน  ไว้รออีกสักพักให้เข้าที่ก่อนแล้วจะโทรหา  วันหยุดพรุ่งนี้ต้องทำงานหรือเปล่า?  ป้าหยุด 4 วันรวดเลย  เดือนหน้าก็มีวันหยุดอีกแล้ววันจันทร์ที่ 5

แดงค่ะ

ขอบคุณค่ะป้าพอลและป้าตุ้มค่ะ
 ขอบคุณจากใจจริงค่ะ ขอความสุขและทุกคำอวยพรที่ทุกคนมอบให้แดงขอน้อมรับ.
 และขอส่งกลับด้วยความปราถนาดีอย่างใจจริงไปถึงทุกคนด้วยค่ะ.
 แดงขอให้ป้าหายไวไวนะคะ ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ.
 ขอให้มีความสุขกับหน้าร้อนปีนี้นะคะ.
 ดีใจด้วยค่ะกับป้าตุ้มที่มีวันหยุดหลายวันเหมือนเช่นกับแฟนของแดงเลย.
 ขอให้วันหยุดของป้าเป็นวันที่สนุกพร้อมกับความสุขในครอบครัวนะคะ.
 แดงสัญญาว่าจะมาทักทายแวะมาพูดคุยด้วยบ่อยๆค่ะ.
 ขอบคุณทุกคนและทุกกำลังใจอีกครั้งค่ะ.
 แดง

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 สวัสดีค่ะคุณแดง
 วันนี้เป็นวันที่ป้ารู้สึกสดชื่นและแจ่มใสมากทั้งๆที่เหมือนกันทุกๆวัน...
 นั่งทำงานในสวนดูดอกไม้ตัดหญ้าด้วยด้วยกรรไกร
 พร้อมทั้งคิดว่าชีวิตคนเราสั้นนัก..ไม่รู้ว่าจะมีชีวิตอยู่ได้นานแค่ไหน
 ป้าขอบคุณพระเจ้าที่ได้ให้ป้าได้โอกาสมีชีวิตอยู่ได้แต่ละวัน
 ดังนั้นแต่ะวันที่มีโอกาสได้อยู่ชมโลก..
 เราควรจะทำตัวให้เป็นคนดีไม่เป็นภาระแก่โลกหรือของใครๆ
 และควรจะประกอบความดีเท่าที่จะทำได้

**จิต**
 ความสุขหรือทุกข์อยู่ที่จิตของเราที่ปรุงแต่งขึ้นมาทั้งนั้น
 โมหะโทสะ..ลาภะ...เป็นสิ่งที่ควบคุมจิตเราไว้
 วันใดที่จิตเราหย่อนลงเมื่อไร..เราจะรู้สึกได้ทันทีเลยว่า
 เราตกเป็นทาสของสิ่งเหล่านี้ทันที
 เขียนมาซะยาวเลย..ที่เขียนมานี้แค่อยากจะบอกว่า
 ที่ป้ารู้สึกว่าสดชื่น..มีความสุขกับดอกไม้ต่างๆ
 ทั้งๆที่มันก็บานทุกวันเหมือนเช่นเคย
 แต่วันนี้จิต..ไปรับเอาความสุขเข้ามาใส่ในใจ
 เลยเหมือนว่าวันนี้เป็นวันที่มีความสุข..ทั้งๆที่ทุกวันก็เหมือนๆกัน
 แต่จิตไปเผลอรับเอาสิ่งนั้นมาใส่ในอารมณ์ของตนเอง
 เลยเริ่มกลายเป็นความฟุ้งซ่านไปหน่อย
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับความปารถนาดี
 และวันหยุดนี้ขอให้มีความสุขนะคะ