มาเยี่ยมป้าและเพื่อนๆค่ะ

Previous topic - Next topic

ยาหยี

คิดถึงป้าและเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ แต่เวลาไม่ค่อยมี ลูกสองงี้แหละโนะเหนื่อยๆค่ะ

ป้าและเพื่อนๆสบายดีนะค่ะ ช่วงนี้อากาศดีๆๆดอกไม้งามๆๆ ก็เลยพาลูกออกไปเล่นข้างนอกซะมากกว่่า

ต๋อยพี่เข้าไปอ่านไปดูรูปในไดอารี่ของต๋อยบ่อยนะ แต่พี่ไม่รู้จะคอมเม้นท์ถึงต๋อยยังไง
 พี่หาเม้นท์ไม่เจอ บอกพี่ทีนะค่ะ

อันนี้ฝากให้ปุ๊ย แม่น้องริต้าหน่อยนะค่ะ น้องจินด้วยค่ะ
 http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=familiebuehlmann&group=10

แต่ถ้าใครจะเข้าไปอวยพรวันเกิดให้น้องเควินก็เซิญนะค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0259 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะยาหยี
 ต้องขอโทษด้วยที่เข้ามาอวยพรวันคล้ายวันเกิดของหลานช้าไปมาก
 ช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาเกาะหน้าจอเท่าไรนัก
 แวะเข้าดูงานวันเกิดหลานน้องเควินมาแล้ว
 เห็นของขวัญกล่องโตและเจ้าภาพวันเกิดซึ่งมีความสุขมาก
 กับกองของขวัญกองโตและเค็กวันเกิด
 ป้าชอบเค็กวันเกิดมากน่ารักจริงๆ
 อยากเขียนอวยพรวันเกิดแต่เข้าไปเขียนไม่ได้
 ไม่ทราบว่าทำไม...ป้าขออวยพรวันเกิดหลานที่นี่นะ

Lieber Kevin
 Alles Gute zu deinem 5. Geburtstag
 Viel  Glueck und  Gesundheit

Herzliche Glueckwuensche
 zum
 GEBURTSTAG
  Tati Pall

ยาหยี

มาขอบคุณป้าพรค่ะที่อวยพรให้หลานเควิน ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
 ป้าสบายดีเปล่าค่ะ  

หนูยกคำอวยพรทั้งหมดไปไว้ที่บล็อกแล้วค่ะ

อันนี้ฝากให้น้องจินนะค่ะ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=familiebuehlmann&group=7

บัวขาว

หวัดดีค่ะพี่ยาหยี เควิน อายุ ห้า ขวบแล้วหรือค่ะ เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก .. ยังไม่ได้เข้าไปดูเลยค่ะคอมอืด...
 ของอวยพรให้น้องเควิน สุภาพแข็งแรง เป็นที่รักของทุกคน มีความสุขมาก มาก  
 ลูกสองมันไม่ค่อยมีเวลา จริง จริง นะค่ะ ช่วงก่อนก็ให้นมคนหนึ่ง อีกคนก็จะโน้นเอานี่ ช่วยกันร้องไห้กระจองงอแง .. ตอนนี้ก็อีกอย่าง อย่างวันนี้ นิโคล่าไปเนอรแต่เช้าครึ่งวัน วันนี้ฝนตกอยู่บ้านกัน ตื่นมาก็เอาน้ำให้อารินดื่มก่อน ดื่มเยอะ เยอะ จากนั้นก็ต้มข้าวให้อาริน เก็บกวาดครัวไปด้วย เก้าโมงข้าวพร้อม กว่าจะป้อนเสร็จก็เหงื่อตกเหมือนกัน จะมานั่งดื่มน้ำชา อ่าวข่าวที่โซฟา เธอก็มาสนคอมพิวเตอร์อีกแล้ว ช่วงนี้ยิ่งเกาะเดินและ คลานเร็วมาก เผลอเปิดประตูกั้นบันไดไม่ได้เลย จะคลานขึ้นไปชั้นบนทันที  สรุปก็เลยไม่ได้ใช้คอม .. ก็เลยมาเล่นต่อเลโก้กับเธอซะ ... สิบเอ็ดโมงดื่มนม สิบเอ็ดโมงสิบเข้านอน หล้าก็ไปเตรียมอาหารเที่ยง เที่ยงกว่านิโคล่ากลับมา บ่ายโมงขึ้นนอนไม่ขึ้นไปนอนดี ดี ทำโครมคราม บ่ายโมงครึ่ง อารินตื่นอีกแล้ว (เก็บครัวพึ่งเสร็จพอดี) มาปั่นจักยานรีดไขมันซะหน่อย เธอตามเกาะ หันไปเปิดทีวีเต้นแอโรบิก เธอก็ตื่นเต้นดีใจไปด้วย และแล้วเธอก็ปิดทีวี ยังไม่ทันไรได้พัก สามโมงครั้งนิโคล่าตื่นอีกแล้ว ก็เอาขนมนมเนย ผลหมากรากไม้มากินกัน เล่นกันอยู่ในบ้าน ฝนตก กริ๊ดดดกันสนั่นบ้าน..
 แต่ส่วนมากจะวันดีดีมีเหมือนกันเช่นวานซึนอากาศดีมาก ตื่นเช้ากินข้าวกินไรเสร็จ พากันไปจ่ายกับข้าว เดินเล่น เที่ยงก็มานอน นิโคล่ามานอนบ่ายโมง ตื่นพร้อมกันบ่ายสามโมงกว่า กว่า หอบขนมไปกินคิดเดอร์การ์เทน กลับบ้านมากินข้าว อาบน้ำนอนหลับ บางวันถ้าอากาศดีก็ไม่ไปเที่ยวก็เล่นน้ำในสวนกัน สองคนจะแฮบปี้สุด สุด
 เหนื่อยแต่หล้า มีความสุขมากมายเลยค่ะ ไม่มีเหงา  
 :-))))
 เดือน ก.ค หล้าก็จะให้นิโคล่าไปเนอร แบบ เต็มวันสองวันก็พอ อีกสามวันอยู่กับแม่กับน้องค่ะ กับอารินก็ไม่ต้องให้นมแม่แล้วค่ะ เล่นกับนิโคล่าจะสุขสุด สุด มากกว่า เวลาผ่านไปเร็วมากเลย ไม่น่าเชื่อว่า ก.ค นี้นิโคล่าก็สามขวบแล้วค่ะ อาริน เดือนนี้ก็จะขวบแล้ว ห้าขวบนิโคล่าก็จะได้เข้าคิดเดอร์การ์เทนแล้วค่ะ(แต่ถ้ามีที่ว่างสี่ขวบก็เข้าได้)  หล้ารับตักตวงเวลาช่วงแห่งความสุขนี้ไว้ค่ะ อีกหน่อยเขาคงต้อง เรียน เรียน เรียน เพื่อน เพื่อน เพื่อน ถ้าคอมไม่อืดจนเกินไป เดี๋ยวตามไปดูรูปค่ะ :-))))

pall

ขอบใจมากจ๊ะ...ป้าเข้าbloggangของยาหยี
 เข้าต้องใช้เวลานานมากกว่าจะโหลดหมด
 คงเกี่ยวกับฝ่านทำอะไรกับคอมเพื่อป้องกันไวรัส
 มีอยู่ช่วงหนึ่งคอมป้ามีไวรัสตอ้งล้างเครื่องใหม่
 ข้อมูลอะไรที่เขียนไว้หรือข้อมูลสำคัญหายไปมากเลย
 น่าเสียดายจริงๆจะลงมือเขียนใหม่ก็ไม่เหมือนเดิม
 ป้าเสียดายมากข้อมูลเกี่ยวกับน้ำผึ้งสวิส..หายหมดเลย
 เป็นอย่างไรบ้างไปเที่ยวไหนมาบ้างหรือเปล่า
 ช่วงนี้ป้ายุ่งและวุ่นวายกับปัญหาบางอย่างที่จะต้องสะสาง
 และมีแต่เรื่องที่วุ่นวายจริงๆ
 ป้าไม่มีเวลาเข้ามาในเวบเหมือนเดิมเลยช่วงนี้
 และอีกอย่างลุงกำลังจะขึ้นศาลอาทิตย์หน้า

pall

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 หายหน้าไปเลยเป็นอย่างไรบ้างสบายดีไหม
 ไปวิ่งมาราธอนหรือเปล่าสนุกไหม
 ฟังที่บัวขาวต้องทำหน้าที่แม่แล้วเหนื่อยแทน
 ช่วงนี้เป็นช่วงที่คนเป็นแม่ต้องเหนื่อยหน่อย
 ยิ่งอยู่ในวัยเล็กต้องเพิ่มความระมัดระวังสุดๆ
 ไม่ว่าจะเป็นยาหรือของใช้อื่นๆ
 ฟังที่บัวขาวเล่ามาแล้วเหนื่อยแทนจริงๆ

บัวขาว

ยังไม่ได้วิ่งเลยค่ะป้า 55555 วิ่ง วิ่ง เต้น เต้น มากเกินไปไม่ได้แล้วค่ะกลัวเข่าเสียค่ะ ...ช่วงนี้ขนาดอากาศดีก็ไม่ไปวิ่งค่ะ ปั่นจักยานอยู่บ้าน ...กลัวเข่าเสียมาก มาก เลยค่ะ ช่วงนี้ต้องถนอมเข่ากันหน่อย อายุ ยี่สิบแปด เข้าให้แล้วค่ะปีนี้ อีกสองปีก็สามสิบแล้วค่ะ ... ออกกำลังกายรุนแรงมากเกินไปก็ไม่ดี มันไม่ใช่วัยแล้วค่ะ วิ่งกับเต้นมันจะเจอแรงกระแทกมากเกินไปค่ะ ... ช่วงนี้เน้นปั่นจักยานค่ะ ... ถ้าจักยานเจ้งเมื่อไร ก็จะซื้อเครื่องโหยกเอาค่ะ เครื่องอีลิป ที่ใช้แขนโหยก ขาย่ำไว้แต่ขาก็คล้ายวิ่ง เดิน แต่มันจะไม่มีแรงกระแทรกเหมือนวิ่งหรือเต้นกระโดด ธรรมดาค่ะ คิดว่าคงไม่ไปวิ่งมาราธอนแล้วค่ะ กลัวเข่าเสียค่ะ :-)))) น้ำหนักก็ลดลงไปเยอะแล้วค่ะตอนนี้ 17 kg แล้วค่ะ อะอิ้ว :-)))) ตอนนี้หนัก 66 kg แล้วค่ะ เจอไห่ปลาร้าแล้วค่ะ :-))))))

ยาหยี

สวัสดีค่ะป้ากะบัวขาว
 ป้าค่ะถ้าลุงขึ้นศาลก็ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะค่ะ
 ไม่เป็นไรค่ะป้ามีเวลาว่างจริงๆเมื่อไหร่ค่อยเข้ามาก็ได้ค่ะ  
 แค่มาเขียนอะไรไว้เดี๋ยวหนูหรือใครว่างก็เข้ามาอ่านค่ะ

สวัสดีจ๊ะบัวขาวโหยฟังที่บัวขาวเล่าแล้วพี่เข้าใจเลยบัวขาว
 เมื่อก่อนพี่ก็เป็น เหนื่อยสุดๆวันๆวุ่นอยู่กะเจ้าตัวแสบ เงยหน้ามาอีกที
 อ้าวมืดแล้วเหรอ ช่วงนี้ค่อยมีเวลาหายใจหน่อย เพราะ2ตัวเค้าเล่นด้วยกันรู้เรื่องแล้ว เมื่อก่อนมีปัญหามากคนโตก็จะเอา*โน่น คนเล็กก็ร้องเฮ้อออ....อยากจะแบ่งร่างออกเป็น2คนฮ่าๆๆๆ

pall

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 ป้านึกว่าวิ่งเข้าลู่ชัยเรียบร้อยและได้รับรางวัลมาแล้ว
 วิ่งมาราธอนป้าคงวิ่งชิดซ้าย..สู้ไม่ไหว
 เก่งจังเลยลดได้ตั้ง17กก...ทำได้อย่างไรถึงลดได้มากแบบนี้
 นน.ไล่เลี่ยกับป้าเลยตอนนี้..

pall

ขอบใจมากสำหรับกำลังใจที่มอบให้
 ป้าก็พยายามทำใจไม่อยากเครียดอะไรมาก
 เรื่องขึ้นศาลไม่ได้กังวลใจเท่าไรนักเพราะเราเป็นฝ่ายเสียหาย
 แต่สงสารลุงที่มีร่างกายตอบรับกลับมาช่วงนี้ที่ไม่ค่อยดีเท่าไรนัก
 คนแก่มาโดนชนแบบนี้สังขารสู้ไม่ไหวเหมือนวัยหนุ่มสาว
 ซึ่งเป็นธรรมดาที่เรายอมรับ
 แต่..ความเจ็บปวดที่ได้รับอยู่ทุกวันบั่นทอนกำลังใจ
 และอารมณ์มากถึงแม้จะอดทนอดกลั้น..
 และยิ่งเป็นโรคหัวใจเลยหนักไปกว่าเดิม
 ผลเลยมากระทบคนอยู่ข้างเคียง
 ขอบใจทุกๆคนอีกครั้งที่ช่วยเข้ามาพูดคุยและตอบปัญหาต่างๆ
 ถ้าว่างช่วงไหนป้าจะพยายามแวะเข้ามาเขียนตอบ
 ถึงจะสั้นหน่อยก็ยังดีกว่าหายหน้าไปเลย

kim

How do u all can type Thai krub? Do u bring the computer from Thailand??