สวัสดีคะป้าpallและพีๆในเว็ปคะ น้องใหม่ในบ้านนี้คะ สวัสดีคะ

Previous topic - Next topic

แป้ง

แป้งเห็นเว็ปของป้านี้แล้วก็น่าสนใจมากเลยคะตอนนี้แป้งรุ้สึกว่ามีเพื้อนคนไทยอยู่ที่นี่ คะ  
 ตอนนี้แป้งก็หางานทำอยู่คะหายากมากๆเลยคะตอนนี้แป้งอยู่ที่möhlinคะมีใครอยู่ใกล้แป้งไหมคะถ้าใครมีงานก็ช่วยแนะนำดว้ยคะ ถ้าเราจะไปติดป้ายสมัครหางานตาม มิโกร และ โคป เพี่อที่ จะหางานนี้จะทำไงบ้างคะ ช่วยแนะนำดว้ยคะแป้งก็พอพูดภาษาได้คะแต่ยังไม่เก่งเท่าไหร่  
 จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคะ  
 สวัสดีคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0219 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เกตุ

ตรงที่เขาให้เราแปะป้ายโฆษณาฟรี จะมีการ์ดคล้ายๆโปสการ์ดวางไว้ค่ะ เราต้องการทำงานอะไรก็เขียนลงไป พร้อมเบอร์โทรชื่อติดต่อ เสร็จแล้วก็เอาไปเสียบที่เขาจัดให้ เกตุเคยแต่เขียนตอนกำลังหาบ้านอยู่ค่ะ ถ้าไม่มีการ์ดวางตรงนั้นก็สามารถถามแคชเชียร์ได้ค่ะ ประมาณหนึ่งอาทิตย์เขาเก็บออกนะคะ

ตุ้ม

ไม่รู้ว่าแถวใกล้ๆบ้านคุณแป้งมีร้าน Manor หรือเปล่า  เคยได้ยินเพื่อนๆพูดกันว่าที่ร้านนี้เค้าไม่รังเกียจคนต่างชาติ  โดยเฉพาะอย่างยิ่งในร้านอาหาร Manora ของเค้าจะมีคนต่างชาติทำงานเต็มไปหมด

แป้ง

สวัสดีคะ ป้าpallและพีเกตุพีและตุ้ม
                     ขอบคุณคะที่ให้คำตอบ แถวบ้านแป้งมีร้าน มิโกร แค่ M เดียวเองคะ Manor ไม่มีคะ สว่นมากแป้งก็ไปManorในเมืองBaselคะ แย่จังเนอะหางานยากๆ
 ขอบคุณคะ

pall

สวัสดีจ๊ะเกตุ
 สวัสดีค่ะคุณตุ้ม

สวัสดีจ๊ะแป้ง
 อย่างที่เกตุแนะนำมานะคะ
 นำไปติดที่Migros หรือCoop
 แต่ถ้าแป้งปิดแบบนี้งานที่ปิดจะเป็นงานประเภททำงานบ้าน
 ทำความสะอาด..หรือบางครั้งแป้งก็พยายามอ่านดูที่เขานำประกาศ
 มาแปะ..อาจจะเจองานที่เขาต้องการคนช่วยพอดี
 หรืออีกวิธีหนึ่งหาอ่านงานตามหนังสือพิมพ์ไปก่อน
 จะมีงานหลายๆอย่าง...ไม่ว่าเป็นงานทำความสะอาด
 งานส่งหนังสือพิมพ์บางครั้งจะมีประกาศ
 หรืองานอื่นๆที่ไม่รังเกียจเราทำไปก่อน

หรือถ้าเราเป็นคนกล้าจริงๆ...ก็ไปหางานเอง
 จะได้หรือไม่ขึ้นอยู่กับดวง
 เช่นไปถามตรงInformationของMigros
 ถามถึงงานที่เราตอ้งการหา..(อันนี้เคยมีคนเข้าไปถาม)
 และได้รับงานแต่ตอ้งขึ้นอยู่ว่าเขาขาดคนงานหรือเปล่า
 และเราดวงดีควรได้รับงานไหม

ขอเอาใจช่วยจ๊ะ

แป้ง

ขอบคุณคะ ป้าpall
                               แล้วแป้งจะลองดูคะ