News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากจะกรี๊ดดดดดดดด....

Previous topic - Next topic

คนแก่วัยจ๊าบ

มะรู้จะไประบายตรงไหน  เลยมาลงตรงนี้  แบบตื่นเต้นง่ะ  ตื่นเต้นมาก ๆ  วันนี้ช่วงไปรับลูกชายจากโรงเรียน กำลังขับรถอยู่นะได้ยินเสียงโทรศัพท์มือถือดังขึ้น  แต่ไม่รับเพราะขับรถอยู่ กลับมาถึงบ้านมากดดูเบอร์มีมิสคอลเบอร์เดียวกันสองครั้ง เลยมาเช็คดูในเน็ตว่าเบอร์ใคร  ตกลงเป็นพรีวาทดูไม่ได้ว่าเป็นใคร  เลยไม่โทรกลับเพราะดันผ่าไม่รู้เป็นใคร  แบบเล่นตัวมาก ๆ ......................

คราวนี้มีโทรมาอีกรีบตะครุ๊บเลย  นาน ๆ มีเหยื่อโทรมาหาทางมือถือนานเป็นปี ไม่เคยมีใครโทรมา.......555  สตรีที่โลกลืม  พอกดรับได้ยินเสียงนุ่ม ๆ เพราะ ๆ เจง ๆนะ ตามมารยาทเลยบอกนามสกุลไป เค้าบอกนามสกุลเค้ามา แล้วรีบพูดเร็ว ๆ (สงสัยเสียดายเงินค่าโทรศัพท์มั้ง) บอกจะแวะมาเอาของที่บิทได้จากเราเมื่อวาน  โฮะ ๆ ๆ ๆ ได้ตังค์ รีบตอบทันทีเลยคะได้เลย มาตอนไหนจะเตรียมของให้ เค้าบอกอีก 15 นาที  บอกทางเรียบร้อยก็ไปจัดของรอเลย

15 นาทีผ่านไปแบบตรงเวลามาก ๆ แทนที่จะได้ยินเสียงกริ่งที่หน้าประตู  กลับได้ยินเสียงโทรศัพท์มือถือ  เราก็คิดว่าเอหรือฟังประสาเยอของเราไม่ออก มาไม่ถูก  แต่ไม่ใช่ค๊าเสียนุ่ม ๆ ตอบมาว่า "อิค บิน โชน ดา"  อ้าวมาถูกนี่หว่าแล้วทำไมไม่กดกริ่งล่ะฟ่ะ เล่นตัวหรืองาย  ...555  ที่ไหนได้คิดผิดยังแอบอายเลย

เออ........ทำลับ ๆ ล่อ ๆ ฉันมีปั๋วแล้วนา  ก่อนเปิดประตูเลยอุ้มลูกสาวขี้อายไปด้วยคนนึงเอาไปเป็นเพื่อน  คราวนี้ลูกสาวเกาะแม่แจเลย  เพราะว่าแม่จะพาพี่ชายไปหาหมอ  ต้องส่งเธอไปอยู่กับคุณย่า เธอก็กลัวว่าแม่จะหนีไปล่ะ เลยเกาะแม่แจ  

พอเปิดประตูออกไปเจอหนุ่มหล่อมั๊ก ๆ ยิ้มหวาน ๆ ส่งมาให้ก่อนเลยคนนึง  แต่นั่งบนรถเข็ญแบบคนพิการค๊า  รู้สึกผิดและอายที่แอบว่าในใจแค่นี่ทำไมต้องโทร แทนที่จะกดกริ่ง  เพราะบ้านเราเป็นบันไดเล็ก ๆ ลงไปอีกถึงจะกดกริ่งได้  คงไม่สะดวกที่จะลงบันได  คราวนี้ก็เลยถึงบางอ้อว่าทำไมใช้มือถือโทรบอกเราว่ามาถึงแล้ว.....ขอโทษนะ

*เราก็คุ้น ๆ หน้า  เคยเห็นที่ไหนว่ะ  เอบอกไม่ถูกคิดชื่อก็เหมือนเคยเห็นหรือได้ยินบ่อย ๆ ที่ไหน  ก็คิดไม่ออกนะ  แต่ว่าก็คิดว่าคนสวิสหน้าโหลว่ะ  หน้าตาคล้าย ๆ กัน  แต่ลูกสาวขี้อายของเราดันพูดขึ้น "ฮาโหล ตู" เธอทำเหมือนรู้จักกันมาสิบชาติค่ะ  เพราะปกติเธอไม่ยอมทักใครก่อนเลย ก้มหน้างุด ๆ ตลอด คราวนี้เธอร้องทักก่อนเลย  แสดงว่าเป็นมิตร  ซึ่งเป็นเรื่องแปลกสำหรับเรามาก ๆ  

ยังไม่จบค๊า....เด่วมาเขียนใหม่.....อดใจรอภาคสองต่อไป

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0207 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

คราวนี้มาทายกันหน่อยสิคะ  ว่าผู้ชายคนนี้เป็นใคร  ขอบอกว่าเป็นขวัญใจของคนแก่วัยจ๊าบเลยคะ  ยังอยากตื๊บตัวเองไม่หาย  เล่าให้ปั๋วฟัง  คือมีเยาะเย้ยดิบอกให้ขอลายเซนต์  แล้วเอาไปประมูลในเวป....555  ความคิดปั๋วข้อยเป็นเลิศ  น่าทำตามที่ซู๊ดเลย  ไอเดียนี่เก็ทเลยค๊า

ทายถูกมีรางวัลนะคะ เล็ก ๆ น้อย ๆ ...........แหะ ๆ  

วันหลังจะมาเฉลย  อาจจะหลายวันหน่อย  แต่แต่จะมีเวลา.......555

ของรางวัลคือ "น้ำหอมบลูเบอร์รี่ทัชทันเดอร์"  50 มล. ใหม่แกะกล่อง 1 ขวด ส่งให้ทั่วโลกค๊า

อ้อลืมไป "คนแก่วัยจ๊าบ"  ที่ว่าคือข้าพเจ้า อิแม่น้องติ๊ดตี่เองจ๊า

ไปนอนฝันหวานก่อนละเด้อ

เทียนหอม

กั่กๆ รีบมาคนแรก เพราะมีของขวัญล่อใจที่ถูกใจวัยสะรุ่นม๊ากมาก
 แต่ไม่รู้คำตอบแม้แต่น้อย ตื่นเต้นกับเรื่องที่เล่า แล้วอยากฟังต่อจังค่ะ รีบกลับมาเล่าต่อเด้อค่ะ คุงแม่น้องติ๊ดตี่ ขอกลับไปนอนคิดคำตอบก่อง

pall

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม

สวัสดีจ๊ะแม่น้องติ๊ดตี่
 อยากได้รางวัลมากเพราะเป็นน้ำหอมของชอบอยู่แล้ว
 แต่คิดไม่ค่อยจะออกเลยว่าใคร..
 ไม่มีการบอกใบ้บ้างเหรอว่า...เป็นนักกีฬาหรือเปล่า
 นึกไม่ออกจริงๆ.....ตอนนี้นึกถึงคนหนึ่งเป็นนักกีฬา
 เคยมีชื่อเสียงโด่งดังแต่นั่งรถเข็น..(บอกใบ้หน่อย)

อย่าเพิ่งเฉลยนะ..อิอิแบบอยากได้รางวัล
 อ้อ..ถ้าเป็นคนดังตื่นเต้นด้วยจริงๆ...น่าจะล่าลายเซ็นต์จริงๆด้วย

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

พี่ตุ๊กนิดก็อยากได้น้ำหอมมั้ง งะ แต่คนข้างบนเค้าบอกว่า ถ้านิดรู้คำตอบเหมือนค้า ให้หารสอง .....  50 มล.หารสองเหลือจี๊ดเดียว...ฮือออ

เกตุ

กรี๊ดดดดด พี่ตุ๊กมีของรางวัลด้วยเหรอ โอ้วววผมร่วงอีกแน่ตูงานนี้
 เครียดจัดอยากได้รางวัลฮ่าๆๆ หลังไมค์ได้ม่ะง่ะ คิ คิ คิ (พูดเล่น) แต่
 ป๋มก็ไม่รู้อ่ะว่าใคร คนในหมู่บ้านอ่ะ

pall

คุณคคหฬที่5
 แหมขอแบ่งครึ่งแค่นี้..มาฟ้อง..
 25มล.ก็ใช้ได้ตั้งนานนะ

คุณคคห.ที่6
 ห้ามใช้เส้นนะ...รางวัลต้องโปร่งใส....
 งั้นขอหลังไมค์ด้วยคน

มน.ตต

หวัดดีคะทุก ๆ คน  วันนี้ยังไม่ใบ้ แต่ว่าเอารางวัลมาให้ดู เพราะดันเขียนชื่อผิด ...555

มน.ตต

อันนี้รูปของจริงจ๊า

เค้าเรียก  "บลูเบอร์รี่ เทนเดอร์ทัช"....เพี้ยนนิดหน่อยเองเนอะ  หอมนะคะหอมเย็น ๆ พอดีได้รางวัลมาจากร้านมารีโอโน๊ะ

pall

มายั่วน้ำลายมากๆ...เมื่อไรจะมาบอกใบ้เสียที..นั่งลุ้นๆ
 กลัวคุณความเห็นที่6จะมาแย่งตอบ

เกตุ

ก๊ากกกกกกก ป้ารีบมาดักคอเซ็งๆๆๆ แงๆๆ ขอหารด้วยได้ป่าวอ่ะ สงสัยป้าจะตอบถูก เดี๋ยวหลังไมค์หาป้าดีก่า เผื่อจะได้แบ่งครึ่งจากป้าอีกที โฮะๆๆ

ตุ้ม

สวัสดีค่ะคุณ Pall ตุ๊ก นิดและเกตุ
 ถ้าคำตอบเหมือนกับคนอื่นๆแล้วรางวัลแบ่งไม่ได้  ตุ๊กไม่คิดจะออกหลายๆรางวัลเหรอ  5555  เดี๋ยวร้องไห้งอแงกันนะ  รางวัลนี้กลิ่นดีมั๊กมากเลย แต่ไม่รู้ว่าใส่ปั่วหอมเมีย  ใส่เมียหอมปั๋วดัวยหรือเปล่า  5555

มน.ตต.

มีรางวัลเดียวคะป้าตุ้ม  และก็ไม่มีหลังไมค์...ก๊าก ๆ  มีจะติดสินบนอีก  

ยกเว้นคนตอบถูกจะแบ่งให้คนอื่น ๆ ใช้ด้วย....แฮ่ ๆ

มน.ตต

ตอนนี้เริ่มใบ้.......อย่างแรกเอารูปไปก่อน  ถามนะผู้ชายในรูปคนนี้ชื่ออะไร  และก็มีชื่อเสียงด้านไหน....ง่ายละดิคราวนี้  

ขนาดพ่อสามียังรู้เลย แถมมีต่อว่ามาคราวหน้าไปเรียกพ่อออกมาด้วยจะถ่ายรูป  พ่อยังเป็นยิ่งกว่าเรา...........555