ใบ kontoabschluesen ของธนาคารมา แต่ติดลบ

Previous topic - Next topic

sithai

จะมีผลอะไร เกี่ยวกับการจ่ายภาษีประจำปีรึเปล่าคะ  หรือแค่เอาไปประกอบการจ่ายภาษี ไม่มีผลการจ่ายเพิ่ม ขึ้นกว่าปกติ หรือว่า จ่ายภาษีน้อยลง เพราะเราติดลบอยู่ หรือว่ายังไงค่ะ    ..กรุณาผู้ที่รู้จริง ตอบช่วยเหลือด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ.

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
เท่าที่เคยช่วยสามีจัดการเกี่ยวกับเอกสารและกรอกรายละเอียดเกี่ยวกับภาษาประจำปีเท่าที่สังเกตนะค่ะเอกสารก็จะแนบแค่เอกสาร Lohnausweis ค่ะ แต่เอกสารที่คุณกล่าวมาข้างต้นนั้นไม่ต้องแนบไปค่ะเพราะถ้ามีLohnausweis เขาจะบอกรายละเอียดเกี่ยวกับเงินเดินที่เข้ามาในบัญชีทุกเดือนและรายละเอียดเกี่ยวกับการหักรายการปลีกย่อยต่างๆค่ะ แต่ถ้าคุณไม่มีLohnausweis คือยังไม่มีงานทำแต่มีเงินเก็บในบัญชีและคุณต้องกรอกรายละเอียดในใบภาษีประจะปีและแนบเอกสารที่คุณกล่าวถึงไปด้วยเพื่อทาง สรรพากรประจำคันโตนเขาจะได้ทำการบวกลบภาษีที่เราจะต้องจ่ายค่ะ