<<< .ไร้สาระกับเขาสักหน่อย..>>>

Previous topic - Next topic

เกตุ

ว้าวววววววววววว บ้านป้ามีชีวิตชีวาเหมือนสาวแรกแย้มฮี่ๆ อันบ้านเกตุเทียบกันแล้วทำไมมันแห้งเ*่ยวอย่างนี้น๊า ไม่มีต้นไม้สักต้น (ตายหมด ลืมรดน้ำ) หน้าร้อนนี้กะจะไปซื้อที่โรงเพาะชำแถวบ้านเก่าถูกดี

บูรพา

โอ้เจ้าว่า....บ้านในฝัน บ้านป้าพอลสวยจังอยากได้บ้านแบบนี้บ้างจัง
 เลยค่ะ......หนูกับแฟนกำลังมองหาซื้ออพารทเมนท์ในฝันกันอยู่ ตอนนี้
 เช่าอยู่ สู้ค่าบ้านไม่ไหวแพงสุดๆเลยค่ะป้า ราคาค่าเช่าคิดเป็นฟรังค์สวิสแล้วตกประมาณ
 1000ฟรังค์กว่าๆนิดนึง รวมค่าใช้จ่ายประจำแล้วต่อเดือนก็1500ฟรังค์
 บางทีก็กว่าๆค่ะป้า.....
 แถมยังไม่ได้รับความช่วยเหลือ จากคอมมูนด้วยเพราะทำงานกันทั้ง
 สองคน ส่วนเงินที่ลูกได้รับมาก็กลายเป็นค่า ศูนย์เลี้ยงเด็กซะแล้ว
 ก็เลยพอดีไม่ได้ไม่เสีย

ตุ้ม

ทั้งต้นไม้ดอกไม้และบ้านสวยน่าอยู่มากๆ  อิจฉาๆๆๆค่ะเพราะตัวเองอยู่แฟลตเช่าที่รกๆเล็กๆ  คุณ Pall คะถ้าคิดจะหาคนไปช่วยทำสวนเก็บกวาดบ้านถูบ้านล่างถ้วยชามละก็  ขอสมัครค่ะเวลาเจ้านายไม่อยู่แจ๋วจะขอแอบไปแช่อาบน้ำในอ่างซะหน่อย 5555