เช็คผลวีซ่าด้วยตัวเองทำได้ไหมพอดีเลยกำหนดแล้วยังไม่ทราบผลเลย

Previous topic - Next topic

Sawitree

อยากทราบผลวีซ่าสามารถน่ำพาสปอตไปเช็คเองที่สถานฑูตได้เลยไหมพอดีเลยสองเดือนเเล้หลังจากยื่นอุทรค่ะ

phat

จากประสบการณ์ที่ครั้งแรก ก็อุทรณ์เหมือนกันนะคะ ต้องรอ จม. ส่งไปที่บ้านแฟนคุณ แฟนคุณจะได้คำตอบแล้วถึงนำพาสไปรับวีซ่า พร้อมโชว์ตั๋วเครื่องบินเที่ยวที่จะไปจริงๆ ห้ามเปลี่ยน แต่ ผลวีซ่าแจ้งมาที่สถานฑูตในไทยก่อนหน้าที่ จม.จะถึงแฟนประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ ถ้าสะดวกก็นำพาสไปถาม จนท.ได้ค่ะ ช่วงนี้ที่สถาฑูตคนไม่เยอะไม่วุ่นวายจนท คงไม่อารมณ์บูดเหมือนเมื่อก่อนค่ะ ;D โชคดีค่ะ

Sawitree

ขอบคุณคุณพัทมากๆเลยนะคะที่ให้คำแนะนำขอให้รวยๆนะคะ :-* ;D

nuy_31

นุ้ยสองเดือนแล้ววีช่ายังไม่ส่งถึงห้องแฟนเลยรออย่างเดียว ;D :D

Sawitree

ต้องสอบถามนะไม่งั้นเสียเวลาแย่เลยค่ะเหมือนต๋อมต้องมาเริ่มใหม่หมดเหนื่อยและเซ็ง