ท้องได้ห้าเดือนจะบินไปเยี่ยมแฟนได้ไหม

Previous topic - Next topic

Sawitree

คือว่าท้องได้ห้าเดือนแล้วจะไปเยี่ยมแฟนที่สวิสควรไปสายการบินไหนดีคะแนะนำด้วยค่ะเครียด

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ
ขอแนะนำนะค่ะ ถ้าชอบบินตรง ก็ การบินไทย และ สวิสแอร์ ค่ะ
แต่ถ้าไม่ชอบบินตรงชอบแบบหยุดพีกเปลี่ยนเครื่องที่บริการดีเท่ากับการบินไทยและสวิสแอร์ ก็มี เอมิเรต เอติฮัด การ์ตาร์แอร์เวย์ สิงคโปร์แอร์ไลน์ค่ะ

กิ๊ป

เพิ่มเติม ถ้าท้อง 5เดือน ควรมีใบรับรองจากแพทย์ด้วยนะค่ะว่าสามารถบินได้ไหมเพราะทางสายการบินกลัวจะเป็นอันตรายต่อเด็กในท้องค่ะ

Sawitree

;Dขอบคุณนะคะอยากบินไวๆพอดียื่นวีอุทรไว้แฟนพึงไปจ่ายตังค์การันตีไป30,000chf ยังมะรู้จะผ่านป่าวค่ะสาธุๆขอให้ผ่านทีเถอะ