ได้วีซ่าแต่งงาน และอยากไปเที่ยวอังกฤษ

Previous topic - Next topic

abbiekiss

สวัสดีคะ ชื่อแอ๊บบี้คะ
ได้วีซ่าแต่งงานคะแต่อยากทราบว่า ถ้าอยากไปเที่ยวอังกฤษต้องทำไงคะ ขอวีซ่าที่สวิตได้ไหม เพราะอยากไปอังกฤษคะไปshopping ;D
วานช่วยบอกทีนะคะ หาข้อมูลไม่ได้จิงๆ  ;)
ขอบคุณคะ
แอ๊บบี้

ตุ้ม

ได้วีซ่าแต่งงานก็รอแต่งงานให้เรียบร้อยก่อนซิคะ พอได้เพอมิดของสวิสฯแล้ว  ค่อยขอวีซ่าไปอังกฤษได้จากในเวปสำหรับคนที่มีเพอมิดของสวิส

momay_bkk

Quote from: abbiekiss on April 07, 2012, 01:10:34 AM
สวัสดีคะ ชื่อแอ๊บบี้คะ
ได้วีซ่าแต่งงานคะแต่อยากทราบว่า ถ้าอยากไปเที่ยวอังกฤษต้องทำไงคะ ขอวีซ่าที่สวิตได้ไหม เพราะอยากไปอังกฤษคะไปshopping ;D
วานช่วยบอกทีนะคะ หาข้อมูลไม่ได้จิงๆ  ;)
ขอบคุณคะ
แอ๊บบี้

ขอที่สวิสได้ค่ะ

แต่เท่าที่เมย์เช็คข้อมูลมาถ้ายังอยู่ที่เมืองไทยก็ทำไปจากที่เมืองไทยง่ายกว่าค่ะ

prim

ถ้าขอจากไทยไป ก็ต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่....ไม่เกี่ยวกับสวิสวีฯสิคะ งั้นก็ติดต่อสถานฑูตอังกฤษได้เลย เพราะ อังกฤษไม่รวมในเชงเก้นอยู่แล้วค่ะ :)