วีซ่าถูกปฎิเสธทำอย่างไรดี

Previous topic - Next topic

orathai

การขอวีซ่าถูกปฎิเสธในหัวข้อ your intention to leave the territory of the Member states befor the expiry of the visa could not be ascertained จะต้องทำอย่างไรต่อะ

momay_bkk

วีซ่าเยี่ยมหรือวีซ่าท่องเที่ยวคะ

ถ้าวีซ่าเยี่ยมก็ยื่นอุทธรณ์ค่ะ ให้แฟนยื่นให้ก็ได้ค่ะ ไม่ทราบว่าเรียนหรือทำงานอยู่คะ

ถ้าวีซ่าท่องเที่ยวก็ยื่นใหม่ (ในกรณ๊ที่ไเป็นหมู่คณะนะคะ พอดีเพื่อนเคยโดนปฏิเสธ แต่เค้าไปกะญาติ ก็ยื่นไปใหม่แล้วก๋แสดงหลักฐานว่าไปเที่ยวจริงๆ และต้องกลับมาสอบหรือทำงานเมื่อกลับมา เพื่อนเราแนบตารางเรียนไปด้วยค่ะ)

เมย์ก็เคยโดนปฏิเสธวีซ่าค่ะ แต่ยื่นอุทธรณ์ผ่าน หลังจากนั้นก็ไม่เคยมีปัญหานะคะ
สู้ๆค่ะ