**อาหารขึ้นชื่อของสวิส....Birchermüesli...**

Previous topic - Next topic

เกตุ

ใครสนใจอยากดูวิธีทำแวะไปดูได้นะ  

กดคำว่า Swiss Kitchen  
 พอกดเข้าไปแล้ว...  
 ก็กดหมายเลข..3 เมนูวันนี้ Kitchen Webboard  
 ก็จะเห็น...หัวข้อ..คาดว่าคงเป็น ... Brüssmuslech หรือเปล่า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0125 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอบใจมากจ๊ะเกตุสำหรับอาหารอร่อยๆ
 ใครที่ไม่รู้จักหรือไม่เคยกินลองทำกินดูนะบอกก่อนว่า
 อร่อยมากเป็นอาหารที่คนสวิสกินมาก
 มีประโยชน์ที่สุด
 Birchermüesli..ทำกินกันมานับเป็นร้อยปีแล้ว
 ชื่อของBirchermüesli..ตั้งตามชื่อหมอ
 Dr. Maximilian Oskar Bircher-Benner (1867-1939)  
 ที่ค้นพบสูตร

ยาหยี

สวัสดค่ะป้ากะเกตุ  เมนูนี้  Birchermüesli  ที่บ้านก็ทำทานเป็นประจำอีกเหมือนกันค่ะเกตุ แม่แฟนอีกนั่นแหละค่ะสอน ที่บ้านชอบทานกันทุ๊กคน พี่ก็ชอบทานนะเกตุ บางทีก็ทานเป็นอาหารเช้า บางทีก็ทานเป็นอาหารเย็นง่ายๆไม่ยุ่งยากดีค่ะ
 ขอบคุณนะค่ะเกตุที่เอามาแบ่งปัน   เอ๊ะหลายอาทิตย์แล้วไม่ได้ทานนึกออกหละเย็นนี้จะทำอะไรฮ่าๆๆๆ

เกตุ

ก๊ากกกกกกกก หวัดดีค่ะป้า พี่ยาหยี อุตส่าห์ไปแอบๆไว้ แบบว่าอาย
 อ่ะ เรียกชื่อก็ม่ะถึกเลยไม่มาตั้งกระทู้บอก คิ คิ ขอบคุณป้ามากค่ะ  
 แบบว่าทำกินเป็นอย่างเดียวเลย