News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อยากทำใบขับขี่ค่ะ

Previous topic - Next topic

Kakanang

อยู่สวิสมาใกล้จะครบปีแล้ว อยากทำใบขับขี่ค่ะ ต้องทำไงมั้งคะ

Ben

โทรถามกับสำนักงานขนส่งจังหวัดที่คุณอยู่ จะได้รับคำตอบที่ถูกต้องที่สุดค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ

Mameaw

:D อยากทำใบขับขี่เหมือนกันค่ะ
เพิ่งมาอยู่ที่นี่ ใกล้จะครึ่งปีแล้วค่ะ
ภาษาเยอรมันยังไม่ได้เลย
มีวิธีลัด ที่ไม่ต้องเก่งภาษาแต่สามารถสอบขอใบขับขี่ได้ไหมค่ะ

JJ2910

ถ้ามีใบขับขี่สากลมาก็ไปสอบขับได้เลยค่ะ แต่ต้องไปเรียนขับให้เก่งๆก่อน แต่มีเพื่อนไม่ได้ขอใบขับขี่สากลมา ก็เอาใบขับขี่ไทยไปเรียนขับได้เลยเหมือนกัน และก็ขอสอบได้เลย

JJ2910

พึ่งมาอยู่ได้เกือบจะสองปีค่ะ แต่สอบได้ใบขับขี่ปีที่แล้วได้แบบถาวรมา  เพราะใบขับขี่ที่เมืองไทยได้มาเกินสามปีแล้ว   :)