เรื่องที่อยู่ในฟอร์มวีซ่าติดตามสามีค่ะ ด่วนมากกกก

Previous topic - Next topic

4854006204

หนูมีปัญหาแบบนี้ค่ะ วันที่ 10 เมษา 55 นี้ ที่สำนักงานตำรวจ เค้านัดไปเอาใบรับรองความประพฤติ หนูก็ตั้งใจว่า จะไปยื่นวีซ่าติดตามสามีวันนั้นแลย แต่หนูยังกรอกฟอร์มวีติดตามสามีไม่เป็น และมันก็ติดอยู่ตรงข้อ 17 ทีให้ใส่ที่อยู่น่ะค่ะ ปัญหามันอยู่ตรงนี้แหละค่ะ ตอนยื่นเอกสารขอจดทะเบียน ทะเบียนบ้านของหนูมันเป็นทีต่างจังหวัด พอได้ใบอนุญาตให้จดทะเบียนมา หนูก็ไปจดทะเบียนที่เขตพระโขนง แล้วทีนี้มันต้องเปลี่ยนชื่อสกุล คำนำหน้า ในทะเบียนบ้าน  และทำบัตรประชาชนใหม่ใช่ไหมคะ หนูเลยไปย้ายชื่อหนูเข้ามาอยู่ที่ทะเบียนบ้านที่จังหวัดปทุม เพื่อจะให้สะดวก เพราะแฟนจะกลับสวิตแล้ว หนูเลยสงสัยว่า ถ้าจะใส่ที่อยู่ในฟอร์มขอวีซ่าติดตามสามีเนี่ย หนูจะต้องใส่ที่อยู่ใหม่ตามทะเบียนบ้านที่ย้ายเข้ามา หรือ ต้องใส่ที่อยู่ตามที่เราเคยไปยื่นขอจดทะเบียนคะ กลัวจะมีปัญหาที่อยู่ไม่ตรงกันน่ะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

jolie

อันนี้เปิ้ลก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ทางที่ดีเพื่อนความชัวร์เปิ้ลว่าโทรสอบถามทางสถานฑูตดีกว่าน่ะคะ

เป็นกำลังใจให้น่ะคะ...

4854006204

ขอบคุณนะคะ วันนี้โทรไปถามสถานฑูตมาแล้วค่ะ กรอกทุกอย่างตามทะเบียนปัจจุบันเลยค่ะ วันที่ 10 เมษานี้ จะได้ฤกษ์ไปยื่นวีซะที เฮ้อออ มีใครจะไปยื่นบ้างรึเปล่านะ