ถามเรื่องวีซ่าค่ะ

Previous topic - Next topic

phat

อยากทราบว่า ในกรณีที่ขอวีซ่าเยื่ยมเยือน สามารถให้แฟนขอวีซ่าจากทางสวิสมาให้เราได้ไหมคะ
แล้วเราค่อยนำพาสปอร์ตไปรับวีซ่าแบบตอนที่แฟนยื่นอุทรณ์ได้ไหมคะ รบกวนถามผู้ทราบค่ะ ;D

nutrada

สวัสดีค่ะคุณพัทร

ขอวีซ่าครั้งแรกหรือเปล่าค่ะ คิดว่าไม่น่าจะได้นะค่ะ อันนี้เราต้องไปติดต่อขอวีซ่าเองก่อนค่ะ ถ้าผลไม่ผ่านอันนี้ให้แฟนคุณอุทธรณ์ได้ค่ะ

phat

สวัสดีค่ะ คุณ nutrada ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาตอบให้  :-* ไม่ใช่วีซ่าครั้งแรกค่ะ ครั้งที่2
พอดีว่าขี้เกียจเดินเรื่องเอง เลยให้แฟนทำให้ค่ะ แต่ก็สงสัยว่า ไม่เห็นเคยมีใครทำ ;D

Sawitree

ไม่รู้ชัดเจนนะคะแต่เคยถามคนรู้จักเขาบอกว่าให้แฟนยื่นให้ง่ายสุดๆเราสบายด้วย555รู้งี้ให้แฟนขอให้แต่แรกดีกว่ารอนานมากยื่นอุทรค่ะ

phat

ขอบคุณ คุณสาวิตรี ค่ะ  ไดคำตอบแล้วค่ะ ไม่ได้ ต้องยื่นเองแต่ถ้ายื่นอุทรณ์ ให้แฟนยื่นให้ได้ค่ะ เร็วกว่าด้วยค่ะ ;D เราเพิ่งไปยื่มาเมื่อวันที่26 ที่ผ่านมาค่ะ นัดรับผล วันที่ 3 ค่ะ ;D

Sawitree

ดีใจด้วยค่ะผ่านแน่นอนแต่ต๋อมเองยังรอผลอยู่เลยคงประมาณศุกร์นี้ล่ะโชคดีค่ะ

phat

วันนี้ไปรับผลมาแล้วค่ะ วีซ่าผ่าน และก็ไม่เห็นมีการตรวจสอบใดๆทั้งสิ้น  ;D ตอนแรกได้รับซองขาวมาจับดูเป็นแค่พาสเล่มเดียวนึกในใจโดน C/Lแน่ๆ พอเปิดพาสดูเค้าทำวีซ่าให้เรียบร้อยแล้ว ไม่ต้องโชว์ตั๋วเดินทางอีกรอบ:o แปลกใจ แต่ก็ ดีใจสุดๆค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

Sawitree

คุณพัทรบกวนค่ะพอดีรอวีอุทรครบสองเดือนแล้วเราอยากทราบผลเร็ๆเอาพาสปอตไปเช็คที่สถานฑูตเองได้ไหมคะไม่ต้องนัดหมายใช่ไหมคะ ;)