ทำไมแต่งงานชายกับชายไม่มีนัดสัมภาษณ์

Previous topic - Next topic

Rattasart

สวัสดีครับเพื่อนๆเว็บป้าพอลทุกคน สวัสดีคุณ Jesse0191 ด้วยครับ
   ที่บอกว่าเขาจะโทรจองตัวไปสัมภาษณ์นี่จองไปสัมภาษณ์ในไทยใช่หรือเปล่าครับ แล้วคิดว่าผมจะผ่านหรือเปล่าครับเห็นเพื่อนๆบอกว่าวีแต่งเอกสารครบยื่นแล้วผ่านเลยเพียงแค่รอนานหน่อย แต่ป้าที่แผนกแต่งแกบอกว่าหลังจากยื่นแล้ว4อาทิตย์ให้แฟนผมโทรไปเช็คที่อำเภอได้เลย
   เคยมีใครยื่นวีแต่งแล้วไม่ผ่านหรือเปล่าครับ(เอกสารครบทุกอย่าง)

Rattasart

;D คุณ Jesse0191 ครับ บ้านผมก้อสุรินทร์ครับ เพิ่งอ่านเจอว่าคุณอยู่สุรินทร์555++โชคดีจังเลยครับแฟนอยู่ซูริคเหมือนกันอีกเดี๋ยวไปที่โน่นแล้วคงได้เจอกันครับ แต่ยังไม่แน่ใจเลยว่าวีแต่งผมจะผ่านหรือเปล่า ??? ??? ??? ???

tordoy

สมาชิกใหม่คะ เป็นเภทที่สามเหมือนกันคะ ปกติก็ขอแต่วีซ่าท่องเที่ยวแต่ตอนนี้รู้สึกเหนือยกับการที่ต้องไปขอวีซ่าเรื่อย ๆ และก็ไปได้แค่สามเดือน เลยตัดสินใจว่าจะทำวีซ่าแต่งงานกับแฟน ถ้าจะขอวีซ่าท่องเที่ยวแล้วไปหอบเอกสารไปแต่งที่โน้นจะได้หรือเปล่า หรื่อว่าต้องทำเรื่องแต่งที่นี้เท่านั้น และถ้าแฟนมาเดินเรื่องที่นี้พร้อมจะดีหรือไม่ หรือแค่เราเดินเรื่องที่นี่คนเดี่ยวแล้วค่อยรอผลเพื่อไปยื่นเรื่องอีกที่ที่โน้น อะไรจะดีกว่ากันคะ