มาเยี่ยมป้ากะเพื่อนๆค่ะ

Previous topic - Next topic

ยาหยี

ป้ากะเพื่อนๆสบายดีไหคค่ะ  ส่วนหนูสบายดีค่ะแต่เบื่อหน้าหนาวจังเลยค่ะเมื่อไหร่จะหมดซะทีน้า

นิดแม่ลูกหมูสามตัว สบายดีเปล่าค่ะ เด็กๆเป็นไงบ้าง

ป้าค่ะลุงออกจากโรงบาลยังค่ะ ถ้าไงก็ขอให้ลุงหายวันหายคืนนะค่ะ

หล้าลูกๆเป็นไงบ้าง เหนื่อยจิหล้า ลูกชายไป kindergartenยัง
 เกตุคิดถึงจังเลยแก้มใสเป็นไงบ้างค่ะ
 น้องแจงท้องกี่เดือนแล้วค่ะ ใกล้คลอดยัง ได้ลูกสาวซะด้วยดีใจด้วยเน้อแจง

ป้าตุ้มคิดถึงมากๆค่ะหนูเรียนขับรถซะมึนตึ๊บเลยค่ะเครียดเน้อป้า
 ส้มตำไม่เจอกันเลยตัวเองเป็นไงบ้างน้อ
 ปุ้ย   แม่น้องลิต้า  ลิต้าคงโตเป็นสาวแล้วมังค่ะ

บอมย์ เป็นไงบ้าง คิดถึงนะค่ะมีเวลาเดี๋ยวจะกริ๊งไปหา

ทิรามิสุด้วยจ้า อย่าทำแต่งานนะ พักผ่อนบ้างน้อง

ต๋อย หละเป็นไงบ้างน้อ สบายดีนะค่ะ คิดถึงนะค่ะ
 ฮ่าๆๆๆๆป้าพรนานๆเข้ามาทีบ่นงำงัมยาวเลยหนูนะ  ก็คิดถึงละค่ะแต่ว่าภาระเยอะไม่ค่อยจะได้มานั่งหน้าจอเท่าไหร่

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0116 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ยาหยี

เกตุพี่เอาน้องจัสมินมาให้พี่ป้าน้าอาดู  จัสมินโตแค่นี้แล้วนะ
 แล้วแก้มใสโตเยอะยังเกตุ

ยาหยี

เอาน้องเควินบ้างค่ะ
 เห็นหล้าแวปๆมาบอกว่านายกยุบสภาแล้วนะ เดี๋ยวตามหล้าไปดูก่อนดีกว่า

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีจ้า พี่ยาหยี สบายดีนะพี่หายหน้าหายตาไปนานเลยที่แท้ไปซุ่มสอบใบขับขี่นี่เอง หลานๆน่ารัก น้องจัสมิน โตขึ้นเยอะเลย น่าฟัดมาก ส่วนคนโตพี่หล่อเชียวโตเป็นหนุ่มแล้ว

นิดกับสามหมูสาบยดีตัวกลมเหมือนเดิมทั้งบ้าน
 ลูกๆเราโตวันโตคืนเลยนะพี่ แม่ๆอย่างเราต้องอัพเดทตามลูก ขืนไม่อัพมีหวัง....ไม่อยากคิดรับบบบไม่ได้ค่ะ55555555555

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ คุณยาหยี
 น้องๆน่ารักมาก ทั้งจัสมินและเควินเลย
 อาตุ้ม ตอนนี้อยู่เมืองไทย กลับมาอีกทีก็มีนาเลยค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะยาหยี  
 หลานโตขึ้นมากเลย...  
 ถึงว่าหายเงียบไปที่แท้ไปซุ่มสอบเอาใบขับขี่นี่เอง  
 ได้มาแล้วมาช่วยเขียนเล่าให้น้องๆที่สนใจ  
 และอยากทราบกฎระเบียบการเรียนบ้างได้ไหมจ๊ะ  
 เห็นฟันน้องจัสมินน่ารักมากเลย  

ลืมตอบคำถาม
 ลุงก็คงพิการไปเพราะหมอทำอะไรไม่ได้แล้ว
 นอกจากจะทำกายบำบัดและอาจจะผ่าตัดสะบ้าใส่ของปลอม

ขอบใจที่แวะเข้ามาทักทายกันอีก
 และกำลังยุ่งเกี่ยวกับเอกสารและขึ้นศาล

เกตุ

ยัยแก้มสต๊าปไว้แค่นี้ค่ะพี่ยาหยี อย่าโตมากกว่านี้เลย เหนื่อยกั่กๆ

ขอเสียงโหน่ยยยยยยยยยยยยย

เกตุ

ยังไม่ลืมที่คุยกันไว้น๊า บ้านพี่ยาหยีสร้างใกล้เสร็จหรือยัง ถ่ายรูปมาให้
 เบิ่งมั้งเด้อ อยากเห็น แล้วสอบใบขับขี่เป็นงัยมั้งคะ

พรหล้า

อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 มีลูกน่ารักกันทั้งนั้นเลย *เราคนไม่มีก็ได้แต่นั่งมองลูกชาวบ้านไปพลางๆ ดูไปก็ยากได้ไป ไม่เขียนต่อแล้ว บอกได้คำเดียวว่าอิจฉา

บัวขาว

สวัสดีพี่ยาหยี
 คิดถึงจังเลย... นิโคล่าไปเนอรเซอรี่ค่ะ ครึ่งวัน อายุยังไม่ถึง Kindergaten. อารินก็เก้าเดือนแล้วค่ะ :-))) ช่วงนี้ก็หล้าก็รับอีกตำแหน่งเป็นกรรมการห้ามมวยอ่ะค่ะ .. แย่งของเล่นซะ .. คุณแม่ปวดหัวมากกก :-)))))

ยาหยี

สวัสดีค่ะป้า โหหมอช่วยอะไรไม่ได้แล้วเหรอค่ะ สงสารลุงจัง และป้าบอกว่ากะลังยุ่งๆเรื่องเอกสาร ขึ้นศาล   ...ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะป้า

ส่วนเรื่องเรียนขับรถ รอให้หนูสอบผ่านหนูจะมาเขียนให้พี่ๆน้องๆอ่านนะค่ะ  โหยหลายขั้นตอนมากๆๆ เสียเงินยุ๊บยั๊บเหมือนกันค่ะเยอะเลย

นิดจ๋าลูกๆเริ่มโตขึ้นค่ะ พี่ก็เริ่มแก่ขี้บ่นเข้าทุกวันฮ่าๆๆๆก็เพราะลูกๆแหละค่ะตีกันแย่งของเล่นกัน เหมือนที่บัวขาวว่าเล้ยยยย เหนื่อยสุดๆ

ยาหยี

สวัสดีค่ะคุณเทียนหอม  ขอบคุณนะค่ะเห็นน่ารักแบบนี้ซนสุดไปเลยค่ะ เมื่อไหร่จะโตน้อฮ่าๆๆๆๆๆ

ป้าตุ้มไปเมืองไทยเหรอค่ะ อิจฉาจัง อยากไปมั่ง แต่ไม่มีตังค์ค่ะ

ยาหยี

สวัสดีจ้าเกตุ คารีน่าโตขึ้นมากแล้วน้า สวยด้วยอะค่ะ  
 เรื่องบ้านใหม่พี่กะลังสร้างนะเหรอ  ไม่ลื้มค่ะเสร็จสิ้นเดือนกันยายนที่จะถึงนี้ละค่ะ มาช่วยพี่เก็บของด้วยนะค่ะฮ่าๆๆๆๆ  บ้านเสร็จแล้วเดี๋ยวพาลูกๆมาเล่นด้วยกันมีสนามหญ้าให้เด็กๆเล่น แม่ๆก็นั่งเม้าท์กันโอเคนะเกตุ

พี่โทรหาเกตุบอกจะไปซื้อไส้หมูมายัดไส้กรอก ยังไม่มีเวลาเล้ยเกตุอยากกินๆๆๆ  เอาไว้เคลียร์เวลาหาคนมาดูแลเด็กๆให้ซักวันนะเกตุ

ยาหยี

สวัสดีค่ะคุณพรหล้า   ขอบคุณค่ะ อยากได้ปล่ยให้มีซีค่ะ แต่บอกซะก่อนน้าเหนื่อยสุดๆ แต่ก็สุขใจค่ะ
 ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ

ยาหยี

ฮ่าๆๆๆบัวขาวเป็นกรรมการห้ามมวยเลยเหรอค่ะ พี่ก็เป็นบ่อยมากๆๆๆเรื่องลูกแย่งของกันนี่

ดีจ้าหล้าเอาลูกๆไปฝากเลี้ยงที่เนอร์สเซอรี่ เราจะได้พักบ้าง เหนื่อยนะลูก2คนหนะ

พี่ก็ดีหน่อยปีนี้แหละเควินจะเข้า Kindergarten     ตอนนี้เค้าไปเพลย์กรุ๊ป อาทิตย์ละ3วันค่ะ
 ส่วนจัสมินก็ไปเพลย์กรุ๊ปเหมือนกันอาทิตย์ละ2วัน