น้องหนุนจ้า มามะ มาดูเมนูพิเศษสุดของคนเฝ้าหน้าจอ หน่อยลูก

Previous topic - Next topic

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

วันนี้ ขนาดปฎิบัติหน้าที่ยามรักษาการณ์ในบ้านหลังคาแดง อย่างเคร่งครัด  พร้อมทั้งนั่งฟาดเมนูเด็ดดดดดดดดดด  เด็ดขนาดไหนไม่รู้ รู้แต่ แป้นพิมท์มีน้ำและชิ้นส่วนของอาหารมื้อนี้ กระเดนกระจายเป็นหย่อมๆ ด้วยความอร่อยหรือโซก็ไม่แน่ใจนัก เลยนึกถึงเจ้าบ้านว่า เอ้....ตั้งแต่เมื่อวาน เจ้าบ้าน งดเวลาลดเอวอันอวบอั๋นลงหรือยัง (ด้วยเจตนาสวยรับหน้าร้อน หรือ ไม่ได้เจตนา แต่อารมณ์พาไปหรือป่าวก็ไม่แน่ใจ ) เลยใช้ความสามารถอย่างสูงในการแยกประสาทสัมผัส คว้าโทรศัพมาจิ้มๆ เพราะในเวลาเดียวกันมือหนึ่งถือตะเกียบ ตามองจอคอม หูกำลังทำงานประสานกับมือที่เหลือ รอเสียงตอบรับของอีกฝั่งสายโทรศัพ

ปลายสาย   " ฮัลโหล " น้ำเสียงอ่อยเหยื่อมากกกกก
   ต้นสาย     " ป้าจ๋านิดเอง " กระดี้กระด๊าก
  ปลายสาย   " รู้แล้ววุ้ย บ้านนี้มีใครหล่ะโทรประจำ" เอ้ไงหว่า  
   ต้นสาย      " เป็นไงป้าวันนี้ สบายดีไหมค่ะ กินไรยัง สายแล้วนะ "
  ปลายสาย    " นี่ไงกำลังฟาดมาม่าอยู่"
   ต้นสาย  สำลักอาหารที่กำลังกินอยู่ออกจมูก
   ปลายสาย    " แล้วนิดละ "
   ต้นสาย       " มาม่าต้มยำใส่ไข่ค่ะ "

นี่แหละค่ะ อาหารเมนูเด็ด คนนั่งหน้าจอ แบบคนบ้านมีฐานะ ( เกตุ พี่ยืมสโลแกน คนบ้านมีฐานะ มาใช้หน่อยนะ  )

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0114 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

ยาหยี

ฮ่าๆๆๆเข้ามาขำหน่อยนะค่ะ ทานมมาม่าหน้าจอทั้งคู่เปล่าค่ะป้ากะนิดอะค่ะ

อาหารคนจนเรารึก็ทานประจำ
 และมีเมนูเด็ดอีกอันนะทานประจำเหมือนกันค่ะ ผัดพริกขิง

ยาหยี

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว )

โห...พี่ยาหยี มาทำร้ายจิตใจกันป่าว คนกำลังจะออกไปทำงานเห็นเมนูพี่ น้ำย่อยในกระเพาะมันครวญคราง

เทียนหอม

555 อุตส่าห์จะเข้ามาแอบจิ๊กเมนูเด็ด  
 คุณนิดกะป้าพอลเล่นกินมาม่าเหมียนกันซะนี่

พายแอปเปิ้ลน่าทานมากค่ะ คุณยาหยี ของโปรดเร๊ย
 ผัดพริกขิง ก็ทำให้น้ำลายสอ หิววววววๆ

pall

สวัสดีจ๊ะยาหยีและเทียนหอม
 แหมนิดเอาความลับอาหารคนมีฐานะ..อาหารหน้าจอ
 ของคณะผู้จัดทำPallswissมาเผยหมด
 อยากกินพายแอปเปิลมากจริงๆ

เกตุ

โอ้วววว เวปนี้มีบ้านมีฐานะกันทั้งนั้นเลยแหะ มาม่าเต็มหน้าจอเลย

'หนุน

กรี๊ด  เมนูโปรดหนูเหมือนกัลลลล ...
 วันก่อนติดรถพี่ที่รู้จักกันไปร้านเอเซีย
 ซื้อมาตุนไว้สองลังเลยค่ะพี่ ๆ ป้า ๆ ขา
 แต่ของหนูต้อง  ต้มยำกุ้งเท่านั้น อิอิ
 ว่าแล้วก็ให้นึกอยาก  ...  ต้มน้ำดีฝ่า ...
 ^_^