News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<< MIGROS — CENTER .. Worb..(MM)..>>>

Previous topic - Next topic

pall

Migros มีที่จอดรถชั้นล่างสุดที่อยู่ใต้ดิน
 และข้างนอก.จำนวนที่จอดรถมีทั้งหมด165คัน
 ที่จอดรถถ้าใช้เวลาซื้อของใช้เวลาประมาณ2ชม.ฟรีไม่ต้องเสียเงิน
 แต่ถ้าเกินจากนี้จะต้องเสียเงิน

pall

X...เครื่องหมายสีแดงคือสถานที่รับบริการดูแลเด็ก

Migros..ของWorbได้เปิดใหม่เริ่มตั้งแต่วันที่23กุมภาพันธฺ
 ถ้าใครต้องการของขวัญหรือการชิงโชคจากการซื้อของ
 ควรรีบมาตอนนี้
 ทุกวันจะได้รับการแจกชอกโกแลต,และกระเป๋าซื้อของจากDenner
 จนถึงวันที่-25กุมภาพันธ์
 ลุงไปล่าชอกโกแลตมาแล้ววันนี้ได้มาร่วม10แผ่น..
 กลิ้งแน่ๆๆๆๆว๊อย......

เกตุ

อ๊า บ้านป้าเจริญล่ะ คิก คิก คิก มีมิโกรใหญ่ไฮโซแท้เน้อ แถมมีเลี้ยง
 เด็กอีกต่างหาก ขนาดบ้านป๋มมีมิโกรซิตี้ (อ่ะม่ะด้ายข่มน๊ากั่กๆ) ยังไม่
 ยอมเลี้ยงเด็กให้เล้ย

บัวขาว

สวิสชอบอยู่อย่าง .. ไปที่ไหนก็ตามบริการเด็กดี คิก คิก

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

โหป้า
  " ถ้าใครต้องการของขวัญหรือการชิงโชคจากการซื้อของ  
 ควรรีบมาตอนนี้ "
 Migros อยู่ถึง Worb  คนอยู่ใกล้ๆสบายไปเลย ไม่นึกถึงคนอยู่ไกลๆ มาพูดให้เกิดกิเลส อยากได้ของแจก 555555

pall

สวัสดีจ้าทุกๆคน
 เมื่อวันเสาว์วันสุดท้ายที่มิโกรแจกของขวัญ
 คือแจกดอกกุหลาบคนละดอก..ของลุงได้สีเหลือง
 และของป้าลุงรีบบอกเลยว่าป้าชอบกุหลาบสีแดง

วันนี้คนมามืดฟ้ามัวดินไปหมด
 ร้านอาหารมีคนนั่งเต็มถึงขนาดยืนรอกิน
 ป้ากับลุงไปกินอาหารกันเพราะต้องการใช้คูปองที่ผู้จัดการสาขา
 ให้มาคนละใบหมดเงินไปร่วม20สวิสฟรังก์เลยคิดกันว่า
 กาแฟฟรี2แก้วนี่ประหยัดจริงหรือเปล่า..

และที่ป้าทึ่งสุดๆคือชอบมากไปยืนดูเขาทำขนมปังสดๆ
 เขาบอกว่าทำขายวันละ1,5ตัน ...เห็นยอดแล้วตาลาย
 และเขาบอกเครื่องหมายให้รู้ว่าเป็นขนมปังทำเองสดๆ
 หรือทำมาจากอีกแห่งหนึ่งอยุ่ไม่ไกลจากป้าแต่อยู่
 ในเขตBernเหมือนกัน

ยาหยี

ป้าจ๋ามีMigrosอยู่ใกล้นี่สะดวกสบายนะค่ะป้า แต่ไม่ดีอยู่อย่างเปลืองเงินค่ะ
 อยากหนูนี่ก็เหมือนกันบ้านอยู่ใกล้ช๊อปปิ้งค่ะ อากาศดีเมื่อไหร่ออก  เข็นลูกไปช๊อปปิ้งดีกว่า  ว่าจะช๊อปแค่นมลูก พอไปถึงมิโกร อุ้ย*นี่ก็น่าซื้อ *นี่ก็หมด ฮ่าๆๆๆกระเป๋าแฟบทุกที ขอเตือนป้านะค่ะอย่าไปบ่อยๆเสียตังค์ค่ะก๊ากๆๆๆๆ

เทียนหอม

ว๊าว เปิดแล้วเหรอคะ  
 ยังจำตอนที่ป้าพอลชี้ให้ดูว่า Migros จะเปิดตรงนี้ ตอนเราเดินกลับจากซื้อนม (รึป่าว?)
 ปุ๊บปั๊บจะปีนึงแล้วนะคะเนี่ย ที่ได้รู้จักเว็บป้าพอล ไวเหมือนโกหกจริงๆ

pall

สวัสดีจ๊ะเกตุ
 ยอมให้ข่มจ้า........ป้าไม่สู้เกตุหรอก555
 กลัวคนซูริคจ๊ะ....คนเบิร์นตาขาว...

สวัสดีจ๊ะบ้วขาว
 ป้าตาร้อนกับคนรุ่นใหม่จริงๆ
 ตอนที่ป้ามาอยู่ใหม่ๆที่นี่ไม่มีการบริการประทับใจแบบนี้เลย
 ชีวิตต้องต่อสู้ตัวคนเดียว.การบริการของรัฐไม่มีเหมือนปัจจุบัน
 ตอนที่คลอดลูกกลับบ้านจะมีคนจากรัฐมาดูเราและให้แนะนำ
 การเลี้ยงลูกประมาณ2อาทิตย์เอง..นอกนั้นช่วยตัวเอง
 และพอลูกโตก็ไม่มีการบริการรับเลี้ยงเด็ก..เหนื่อยกับชีวิตมาก
 เพราะต้องทำงานและเลี้ยงลูก2คน..

สวัสดีจ๊ะนิด
 วันสุดท้ายได้ดอกกุหลาบหัวห้อยมากันคนละดอก
 และป้าได้กินข้าวโพดคั่วแค่2กล่องเล็กๆเอง

สวัสดีจ๊ะยาหยี
 ใช่ป้าชอบมากเพราะรู้ตัวว่าตอนแก่คงจะเดินไม่ค่อยไหว
 การอยู่ใกล้ร้านอาหารเป็นสิ่งที่จำเป็นและสำคัญมาก
 สำหรับการเดินโดะเดะของคนแก่ที่นี่..เห็นแล้วบางครั้ง
 หดหู่หัวใจจริงๆ...ป้าเห็นคนแก่แล้วตอ้งไปถามว่าจะให้ช่วย
 หิ้วหรือยกอะไรไหม..หรือบางครั้งพาเดินหิ้วของถึงบ้านเลย
 นึกถึงถ้าป้าแก่ตัวลงคงจะแย่ยิ่งกว่าคนแก่ที่นี่อีก..
 พูดถึงกระเป๋า..ของป้าแฟ่บมาตั้งนานแล้วจ๊ะ..
 รัดเข็มขัดก็ไม่ไหวเพราะพุงยื่นมากกกกกกกกก

สวัสดีจ๊ะเทียนหอม
 ใช่จ๊ะสร้างเสร็จแล้วใหญ่มาก..เดินซื้อของตาลายเลย
 มีขายทุกอย่างพวกปลาสดๆหรือเนื้อตัดสดๆ
 แต่ป้ารู้สึกไม่ค่อยดีกับมิโกนอันนี้เลย
 เพราะของลดครึ่งราคาหาไม่ค่อยเจอเลย
 อยากได้มิโกรเก่ามากว่า
 เวลาผ่านไปไวมาก..............ชีวิตคนเราแค่นี้เอง
 ป้ามานั่งคิดนะว่าทำไมคนเราถึงได้เห็นแก่ตัวกันมากขึ้น
 และชอบคิดว่าชีวิตเกิดมาแล้วต้องหาความสุขใส่ตัวให้คุ้มค่า
 ให้มากที่สุด...คนเราตายไปแล้วนำอะไรติดตัวไปไม่ได้เลย
 แม้กระทั่งเสื้อผ้าที่สรวมติดตัว

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ ป้าพอล
 อิอิ วันไหนไปซื้อของตอนที่พนักงานเค้าเอาป้ายสีส้มมาเดินติดพวกหมู เนื้อ หรือปลาแซลมอน ก็จะกวาดมาเลยหลายๆแพ็คค่ะ ราคาเต็มที่สวิสนี่มันแพงจริงๆ ที่อเมริกาไม่มีมาเดินติดป้ายแบบนี้นะคะ

ค่ะ ปีนึงผ่านไปไวมาก บิ๊กจะจบพฤษภานี้แล้วค่ะ เป็นดร บิ๊กแล้ว ส่วนหนูยังไม่รู้เมื่อไรจบ คาดกว่าอีกเทอมนึงก๊ะ

เทียนหอม

ง่ะ กดส่งไปก่อน จะพิมพ์หมด

สุขต้องไม่เบียดเบียนคนอื่น  
 เมื่อถึงระดับนึง เงินก็ไม่ได้นำมาซึ่งความสุข
 สุขแท้จริง คือ สุขจากการได้รัก และเป็นที่รัก : )

เกตุ

อยากย้ายไปอยู่ใกล้ป้าเหมือนกันนะเนี่ย คนซูริคนี้ดุกันจั๊ง  

แต่หนูไม่เค๊ยยยยย (ครั้งเดียว) นางเอ๊ก นางเอกค่ะกั่กๆๆ

เกตุ

อืมๆๆ เทียนหอมเราก็ชอบไปซื้อตอนห้างจะปิดนะ คอยเล็งว่าเมื่อไร
 มันจะเอาป้าย 50% มาปิดทับ 25 % อ่ะ กั่กๆๆ เดินวนอยู่นั่นติดเมื่อไร
 วิ่งเข้าใส่ทันที โฮะๆๆๆ

เทียนหอม

555 เป็นเหมือนกันเร๊ย เกตุ เดินวนไปวนมา รอว่าเมื่อไหร่จะเอาป้ายมาติดซะที มีบางทีมัวแต่ตัดสินใจ เดินไปดูอย่างอื่น กลับมาหมดซะแระ : '(

pall

สวัสดีจ๊ะทุกๆคน
 หน้าแตกๆๆ...เดินไปหาที่ทิ้งขวดที่ใช้หมดแล้ว
 ปรากฎว่าหาไม่เจอ..มีแต่คนหาไม่เจอ..
 เดินไปเดินมาเจอเสาโลหะแบบที่เห็น3อัน
 ไปอ่านที่เขาเขียนติดไว้ถึงได้รู้ว่า....นี่คือที่ทิ้งขวด
 มีขวดสีขาว..สีเขียว..และสีน้ำตาล
 ข้างบนที่ที่หยอด..มีตู้เก็บใหญ่อยู่ข้างล่าง
 เขาทำเพื่อประหยัดเนื้อที่ข้างบน