News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

พรหล้า

Previous topic - Next topic

รู้มาว่าจะเป็นเชฟที่สวิตต้อง..

มีคนบอกมาว่าถ้าจะเปเป็นเชฟที่สวิต ต้องมีใบผ่านงานมาแล้ว 7 ปี จริงเหรอ โอ้วววว...แม่เจ้า สงสัยหน่ะไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ เพราะเคยเจอเชฟคนหนึ่ง เค้ามาเป็นพ่อครัวที่สวิต และก็พาภรรยาและน้องมาทำด้วย เราคิดว่าน้องและภรรยาของเชฟคนนี้ไม่น่าจะมีใบผ่านงานมาแล้ว 7 ปี  แล้วเค้ามายังไงหว่า....อิกคิวซังทั้งหลายมาตอบหน่อยจ้า

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0106 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

พรหล้า

โอ๊ะ....ใส่ชื่อตัวเองเป็นหัวข้อ ใส่หัวข้อเป็นชื่อตัวเอง
 พรหล้าเอ๋ย...พรหล้า เพื่อนพี่ๆที่เข้ามาอ่านก็อย่างงนะ
 พอดีเมื่อกี้ทำอะไรหลายอย่างอยู่บนหน้าจอ ไหนจะส่งไฟล์ภาพสินค้าให้ลูกค้าอีกหลายเจ้า พรหล้าเลยงงๆ เอ้าน่าผิดพลาดกันได้เนอะ...

vacheron

No,it's not very important (for thai restaurant) but if in swizz restaurant more experienced u will get more chance for yr job.

pall

สวัสดีค่ะคุณvacheron
 ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูล
 เป็นอย่างไรบ้างสบายดีไหมคะสงสัยนับเงินจนเมื่อยมือแล้ว
 ดีใจที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกันอีกครั้งค่ะ

vacheron(tom of swizz)

d krabbbbbbbbbbbbbbbbb
 i'm always busy ah kub sooooooooooooooooooo tired if i have more time i try to join with all of u nakub
 ps.i'll be in thailand (holidays) nxt month kub
 miss thailand mak makkkkkkkkkkkk

เทวี

เอ่อ คือว่าอันนี้แค่อยากรู้นะคะ ว่าคุณvacheron(tom of swizz) ทำไมพูดไทย และอ่านไทยได้ค่ะ แต่เห็นหน้าฝรั่งมากๆ คือว่าคุณเป็นลูกครึ่งหรือเปล่า แบบว่าขอโทษนะคะที่อยากรู้ จะตอบก็ได้ไม่ตอบก็ได้ไม่ซีเรียสค่ะถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ แค่เทวีสงสัยเท่านั้นเอง

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีค่ะพี่ทอม ขอบคุณที่เข้ามาช่วยกัน หายหน้าหายตาไปนานเลยนะ พี่สบายดีนะค่ะ งานยุ่งมากไหมค่ะพี่ช่วงนี้

พรหล้า

ขอบคุณสำหรับข้อมูลกั๊บ