ใครอยู่ซูริค ยกมือด้วยค่า...

Previous topic - Next topic

บูรพา

คือว่าจะเดินทางไปซูริคแต่ไม่รู้ว่าจะพักที่ไหนน่ะค่ะ อยากได้โรงแรมแบบราคาประหยัดกระเป๋า และไม่ไกลจากแหล่งชอบ อยู่ใกล้ๆรถไฟรถเมล์ไปมาได้สะดวก จะหนีบลูกเล็กไปด้วย...ใครทราบแนะนำหน่อยนะคะจะขอบคุณมากๆเลยค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0099 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณบูรพา
 รอคนอยู่ทางซูริคเข้ามาช่วยตอบนะคะ
 คนไทยเรามีน้ำใจช่วยเหลือกันไม่ทิ้งกันอยู่แล้วค่ะ
 เห็นใจและเข้าใจความรู้สึกและคนที่เป็นแม่
 ที่เดินทางมาพร้อมลูกเล็กๆค่ะ
 เดี๋ยวคงมีคนเข้ามาช่วยเหลือให้ข้อมูลที่คุณถามมา

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาช่วยตอบหรือคนที่มีข้อมูล
 เกี่ยวกับที่พัก
 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เกตุ

โปรโมชั่นพิเศษ อยู่หนึ่งห้องแถมหนึ่งห้อง แหะๆๆ พูดเล่นนะก๊าอย่า
 โกรธน๊า มากันสองคนแม่ลูกอ่ะป่าว ถ้าไม่รังเกียจพักโรงแรมเกตุสุดา
 ได้น๊า

แหม่ม

เกตุ ..อยู่ในชูริคป่าว  มีโรงแรมแถว ในเมือง ที่ไม่เกิน 150 ยูโร แล้วเดินเที่ยวได้ ยากไปเที่ยวจ้า

แต่ถ้าถูก กว่านั้นก็ดี 555555  แหม โรงแรม เกตุสุดา น่าสนนะ ไม่แพงใช่ปะ  ลูก 3 ขวบ จ๊ะ

เกตุ

ลืมให้ที่ติดต่อ สนใจก็ติดต่อมานะค๊า เอานางกวั่กมาลง

เกตุ

เกตุม่ะคิดเงินหรอกค๊า มาพักกี่วันคะ เกตุอยู่กับลูกแค่สองคนเองคะ  
 ถ้าไม่ติดใจเรื่องความเป็นส่วนตัวเกตุก็ยินดีต้อนรับค่ะ บ้านเกตุอยุ่ใน
 ซูริคค่ะ ในตัวเมืองเลยแร่ะ เดินออกไปหน้าบ้านก็เจอรถทรัมแล้วค่ะ  
 เข้าใจกลางเมืองไม่กี่ป้าย จะมาตอนไหนคะ

เทียนหอม

สวัสดีค่ะทุกคน
 มาชื่นชมสาวไทยใจดีอย่างเกตุ ลูกน่ารักน่ากอดมั่กๆ ชื่ออะไร อายุเท่าไรแล้วคะ  
 เสียดายไม่ได้ไปซูริค ไม่งั้นไปถล่มเกตุดีกั่ว

บูรพา

แหมขอบคุณเกตุมากเลยที่อุตส่าห์จะให้ไปพักด้วยจ้า...แต่พี่ไม่อยาก
 ไปรบกวนเกตุ เกรงใจจ้ามีลูกเล็กเหมือนกัน ลูกพี่ก็3ขวบ เอาเป็นว่า
 ไปถึงแล้วเรานัดเจอกันน่าจะดีนะจะได้คุยกัน สอบถามข้อมูลที่ท่อง
 เที่ยว จะไปนอนนั่นแค่3คืนเท่านั้นแหละจ้ามีเวลาเต็มที่สองวันเท่านั้น
 จะไปกลางเดือนมีนาจ้า....แล้วไงคุยกันอีกนะจ๊ะ

บูรพา

ลืมบอกไปพี่ไปกับเพื่อนจ้า เพื่อนสาวแต่ไม่ใช่เพื่อนสาวที่รักนะจ๊ะ อิอิ
 แล้วก็ลูกชาย จะหลบสามีพากันไปลุยสวิสน่ะจ๊ะเกตุ

แม่ต้องติ๊ดตี่

กริ๊งงงง.....กริ๊งงงง ๆ ๆ

โรงแรมเกตุสุดาหรือจ๊ะ......อาหารเช้าสองที  เอาใส้กอกอีสาน กับข้าวเหนียวด้วย  ปลาร้าสับได้ยิ่งวิเศษ(อันนี้ติ๊ปเยอะง่ะ)......ด่วนเรยยยย

555

เกตุ

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก พี่ตุ๊กอะไรเหรอข้างบนอ่ะ ไม่รู้จักสัก
 อย่างกั่กๆๆ แต่ปลาร้านี้ขอเอาไปแอบได้ม่ะกัวหมดแหะๆๆ

ลูกสาวกลางเดือนหน้านี้จะ 2 ขวบแล้วค่ะเทียนหอม ดื้อมั่กๆเลย จะจับ
 ยัดชักโครกล่ะเนี่ย เทียนหอมมาอีกดิ เดี๋ยวจะเสิร์ฟด้วยอาหารของคน
 ข้างบนกั่กๆ

เรื่องมาพักม่ะต้องเกรงใจนะคะ ไม่เป็นไรหรอก ลูกเกตุไม่ค่อยมี
 ปัญหาฮ่าๆๆ เพื่อนมาพักบ่อย เอาเบอร์โทรไปแล้วกันเน่อะ มือถือค่ะ  
 0793921467 บางทีอาจจะไม่ได้ยินแต่เดี๋ยวจะโทรกลับนะคะถ้าไม่ได้
 รับ  

พรหล้า

คุณเกตุใจดีจัง...เมื่อก่อนไปสวิต
 หาที่พักเองตลอดเลย วัน 250 ฟรังก์
 พักเป็นเดือน กระเป๋างี้แบนเชียว
 พรหล้านะพรหล้า
 แต่ถ้าจะให้แนะนำที่พักก็ ไม่ต้องหนักใจค่ะ
 เพระลงเครื่องปุ๊บเดินออกมาหน้าสนามบิน เจอรถที่มารอรับจากโรงแรมต่างๆเพียบ ไม่แพงค่ะ แต่ก็ไม่ค่อยดีนัก ไม่มีอาหารเช้า  
 ไม่ต้องจองล่วงหน้า ชิวชิว ราคาประมาณ 100 ฟรังก์

ขอให้มีความสุขในทริปนี้นะค่ะ

pall

สวัสดีค่ะทุกๆคน
 ขอบคุณในน้ำใจของเกตุมากเลย
 น้ำใจคนไทยเราไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว
 ป้าตื้นตันกับการที่คนไทยออกมาช่วยเหลือกันแบบนี้
 จะช่วยได้หรือไม่ได้แค่ส่งน้ำใจให้แก่กันมีค่าที่สุดแล้ว
 หลานโตขึ้นมากเลยเกตุ

เทียนหอม

$$$Hotel Arlette
 Stampfenbachstrasse 26
 044-252-0032
 hotel.arlette@bluewin.ch
 Sb:110-165SF
 Db: 150-210SF
 โรงแรมค่อนข้างเก่าและแพง แต่สะดวกสบายดี เป็นโรงแรมสำหรับนักธุรกิจ เพราะฉะนั้น ราคาจะถูกลง 20% ในวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ มีอาหารเช้ามื้อเล็กๆให้ทานด้วยค่ะ