ไปเป็นเด็กดอย ที่อ่างขาง มาล่ะค่ะ

Previous topic - Next topic

เอ๋ (projects)

สวัสดีค่ะป้าพอล

หนูหนีร้อนไปหาไอหนาวที่เชียงใหม่มาล่ะค่ะ เมื่ออาทิตย์ก่อน มีโอกาสไปทริปกะเพื่อนๆ ที่อ่างขาง  

เป็นทริปถ่ายรูป สนุกๆ ที่ประทับใจมากๆๆ
 เลยแวะเอารูปดอกไม้มาฝากป้า และพี่ๆ ที่เว็บนี้ค่ะ

หวังว่าจะชอบกันนะคะ

คิดถึงค่ะป้า

เอ๋

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0098 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

อ่างขางโครงการหลวง ดอกไม้เยอะมากค่ะ

อากาศตอนกลางวันก็หนาวกะลังดี ขนาดขึ้นไปเดือนกพ. ก้อยังเย็นอยู่ค่ะ

เลยได้ถ่ายรูปมาโครดอกไม้มาเพียบเลยค่ะ

หลังจากเก็บกดจากทริปตอนเดือน มกราฯ ขึ้นเหนือเดือนที่แล้วเที่ยวแต่ในเมือง ไม่มีโอกาสได้เก็บรูปดอกไม้มาเลย

อิๆ

อยากบอกว่าเมืองไทยก็มีที่สวยๆ ค่ะ  

ไปทริปคราวนี้ได้เพื่อนกลับมาเพียบเลย จากที่ไม่เคยรู้จักกัน ก็สนิทสนมกันได้อย่างรวดเร็ว  

เป็นการเดินทางที่ประทับใจมากๆ ค่ะ

เขาว่าหัวใจของการถ่ายภาพ คือแรงบันดาลใจ และความคิดสร้างสรรค์  

คิดว่าเป็นคำจำกัดความที่อยู่ในความคิดของตัวเองด้วย  

อีกอย่างที่สำคัญคือ สภาพแวดล้อม และบรรยากาศ เป็นสิ่งสำคัญสำหรับตัวเองมาก เคยไปทริปที่ไม่ได้รูปกลับมาเลยสักรูปก็มี เพราะบรรยากาศไม่ให้  

แต่ทริปนี้สุดยอดมากค่ะ เพื่อนๆ น่ารักทุกคนเลย

เวลาได้ถ่ายรูปดอกไม้สวยๆ ทีไร จะคิดถึงป้าพอลเสมอค่ะ

เพราะป้าก็เป็นแรงบันดาลใจให้หนูอยากถ่ายรูปดอกไม้ด้วยล่ะ

ดอกไม้ที่สวิสก็สวยเหมือนกัน ((จากที่เคยเห็นในหนังสือ และในโปสการ์ด))

อีกแรงบันดาลใจที่จะต้องไปถ่ายกลับมาให้ได้ ในสักวันนะคะป้า

เดือนหน้าจะขึ้นดอยอินทนนท์ อีกล่ะค่ะ ไม่รู้จะมีดอกไม้ให้ถ่ายรึเปล่า  

ไม่แน่นะป้า ว่าอาจจะได้ไปเจอป้าที่สวิสในอีกสองปี ((เหอๆ นานมาก))

เพราะกะลังมีโครงการกะพี่คนนึงว่าจะไปทำอะไรที่แคนาดาละ ไม่รู้จะเวิร์ครึป่าวอ่ะจิ

มีแต่คนชอบรูปนี้ค่ะ เพื่อนในทริปโหวตให้รูปนี้กันเยอะเลย

ส่วนรูปนี้เพื่อนในทริปถ่ายให้  

ชอบมาก  

ไปล่ะค่ะ  

ขอให้ทุกคนมีความสุขในเดือนแห่งความรักปีนี้นะคะ

นิด (แม่ลูกหมูสามตัว)

ขอบคุณ คุณเอ๋projects มาก ที่นำรูปสวยๆมาฝากกัน ฝีมือมาก นิดชอบรูปในความคิดเห็นที่8 ค่ะ

เทียนหอม

ฮูปงามแต้งามว่าเน้อเจ้า คุณเอ๋

ชอบรูปในคคหที่ 4 ค่ะ  
 ขอบคุณที่นำความสวยงามที่เมืองไทยมาเตือนความจำ
 จะได้รอคอยวันที่จะได้กลับบ้านเกิดด้วยใจหฤหรรษ์

บัวขาว

อยากบอกว่า ไปมาแล้วเช่นกัน...  บรรยากาศชิว ชิว สวยมากค่ะ :-)))