ผู้รู้จ๋า...ใครเคยเช่าอพาร์ทเม้น ที่สวิสบ้างค่ะ

Previous topic - Next topic

พรหล้า

ใครเคยเช่าอพาร์ทเม้น ที่สวิสบ้างค่ะ  
 อยากทราบว่าเค้ามีเฟอร์นิเจอร์ในห้องให้พร้อมเลยไหมค่ะ  
 แบบว่าเรามีกระเป๋าใบเดียวก็เข้าอยู่ได้เลย ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ  

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0097 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะพรหล้า
 ป้าไม่เคยเช่าอพาร์ทเม้น แบบนี้
 แต่รู้ว่ามีอพาร์ทเม้น ที่มีทุกอย่างพร้อมตามที่พรหล้าถามมา
 การหาต้องเปิดหาดูตามเน็ทหรือตามหน้าหนังสือพิมพ์
 รอคนรู้ดี..มาช่วยตอบด้วยจ๊ะ
 หรือคนที่เคยเช่ามีประสบการณ์แบบนี้มาช่วยตอบ
 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

'หนุน

มันมีทุกแบบนะคะ
 แบบห้องเดี๋ยว (ส*ิโอ) บางที่ก็มีเตียงให้  มีมุมทำกับข้าวให้นิดนึง  
 หรือแบบไม่มีอะไรให้เลย เป็นห้องโล่ง ๆ  
 แบบอพาร์ทเม้นที่มีสองห้องขึ้นไป  ส่วนใหญ่จะมีครัวและมีเตาทำอาหารให้
 แต่ส่วนใหญ่ไม่มีที่นอน หรือเฟอร์นิเจออื่น ๆ ให้เลย
 แต่ก็อาจจะมีแบบมีที่นอนให้นะคะ  แต่เรายังไม่เคยเจอเลยหละ

เอาเป็นว่ามันมีหลายแบบ หลายราคา
 ต้องลองหาข้อมูลจากที่คุณป้าบอกอะค่ะ

โชคดีนะคะ

'หนุน

มาอีกที....

คุณพอหล้าหาอยู่เองรึเปล่าคะ
 แล้วอยู่โซนไหนละคะ  เพื่ออยู่ใก้ล ๆ เราจะได้ช่วยหา

บัวขาว

เกตุ

ตอนเราหาห้องใช้บริการเวปนี้ทุกวันเลยอ่ะ www.homegate.ch แต่
 ว่าไม่ค่อยมีที่เฟอร์นิเจอร์ครบนะ ส่วนมากจะเป็นห้องว่างๆ แต่บางที
 เราก็เห็นมาลงบ้างเหมือนกัน ลองดูนะ จะอัพเดทช่วง 6 โมงเช้าก่า  
 กับ 6 โมงเย็นก่าๆ ซี้กันมากกับเวปนี้กั่กๆๆ (ไม่ใช่กับเจ้าของนะ)

พรหล้า

ขออยู่บ้านคุณเกตุได้ไหมค่ะ...อิอิอิ  
 ล้อเล่นค่ะ ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคำถามและหาข้อมูลมาให้ค่ะ
 คือ พรหล้า ลองเช็คตลาดด้านนี้อยู่ค่ะ
 ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

เกตุ

มาอยู่ก็ดีดิ๊ จะให้เลี้ยงลูกซะเลยก๊ากกกกกกกกก

พรหล้า

อย่าท้าพรหล้าเชียวนะ เลี้ยงแล้วเลี้ยงเลยนะ
 แต่กลัวอยู่อย่างเดียวเอง กลัวลูกสาวตัวน้อยของเกตุ คิดว่าพรหล้าไม่ใช่คนนะสิ  กลัวจะคิดว่าเป็นนางฟ้า...อิอิอิ

pall

มานั่งฟังคุยกันของ2สาว
 บอกก่อนนะจ๊ะพรหล้าว่าน้องคารีน่าคุยน้ำไหลไฟดับแม่สุ้ไม่ไหว

เกตุ

ก๊ากกกกกกกกกกก เรื่องคุยม่ะต้องเป็นห่วงค่ะป้า อย่าได้โทรมานะ
 แม่คุยขอคืนก็ไม่ยอมคืนให้ด้วยอ่ะ คุยแบบนักทุระกิดร้อยแปดพันเก้า
 ร้าน (ไม่ใช่ล้าน) เดินคุยชี้โบ้ชี้เบ้ไปเรื่อย  

พรหล้าเรานึกว่าตะเองจะบอกว่ากลัวเขามองเป็นพี่เลี้ยงเด็กซะอีก เอิ้ก
 ๆๆ แบบว่าอยากมีเพื่อนงัยมีแต่ฝรั่งมาทักว่าเป็นพี่เลี้ยงเด็ก คนสวย
 เซ็ง