News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

<<<คุณเทพฯรำเพย...>>>

Previous topic - Next topic

pall

มาตั้งทู้ใหม่เผื่อบางทีคุณเทพฯรำเพย
 อาจจะแวะเข้ามาอ่านอีกเพราะทู้ที่คุณเคยถามไว้
 ได้ตกไปอยู่หน้าที่2
  เวบนี้มีปัญหามากเกี่ยวกับคำตอบ
 ที่ไม่ยอมขึ้นมาข้างบนเหมือนเวบทั่วๆไป
 บอกก่อนว่าอยากทำมากแต่ทำไม่ได้
 เวบมาสเตอร์เขาทำเองคนอื่นทำไม่ได้
 นี่คือความลับของเวบPallswiss
 เหมือนธนาคารสวิสที่ปิดข้อมูลความลับต่างๆ
 ดังนั้นสรุปเองเออออเองว่า
 แค่เขียนอะไรลงในเวบนี้ได้
 เป็นความดีใจสุดๆแล้วววววว

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0079 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

ขอขอบคุณอยากช่วยจัง..มากเลยค่ะ
 ที่มาดลใจให้ป้าแวะไปหน้าที่2อีกครั้ง
 ไม่เช่นนนั้นคงไม่เห็นจริงๆ
 วันนี้ยอมรับว่ามีเวลาคลิกไปอ่านหน้า2ตรวจดูข้อมุลอีกครั้ง
 เลยทำให้เห็นที่คุณเข้ามาเขียนตอบ

ผมเองครับ

ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่ให้ความช่วยเหลืออย่างดี คือตอนนี้ผมตัดสินใจเรื้องที่เรียนได้แล้วหนะครับ คือว่าทางลุงผมที่นั่นเขาได้ให้เพื่อนจัดการให้แล้วครับ ผมก็คงจะสมัครเรียนภาษาแล้วก็คอร์สpreที่Fribourgทีเดียวเลยครับ  
 ตอนแรกท่างนั้นไปยื่นใบสมัครที่โน่นแล้วครับ แต่ที่นี้เกรดของผมที่เมืองไทยมันยังไม่พอ คือเขาต้องการทั้ง6เทอมเลยล่ะครับ ผมส่งไปแค่5เทอมเอง ตอนนี้เลยต้องรอให้ผมสอบปลายภาคที่เมืองไทยให้เสร็จแล้วก็รับtranscripเรียบร้อยแล้วค่อยส่งไปให้คุณลุง
 สมัครอีกที ตอนนี้ทางลุงผมก็โทรมาถามทุกวันเลย  แล้วช่วงนี้จะสอบปลายภาคแล้วด้วย ไหนจะต้องสอบแอดมิดชัน O-Net กะA-Net(ระบบเอ็นทรานส์แบบใหม่น่ะครับ)อีกด้วย คือว่าที่จริงผมก็ต้องสอบไปก่อนพอให้เลือกคณะไปก่อน เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งครับ ตอนนี้เครียดมากๆเลยอ่านหนังสือก็หนัก แล้วยังเป็นกังวลเรื่องสมัครทางโน้นอีกด้วย  ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาเปิดคอมด้วยครับ  
 ผมขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะคับ แล้วถ้าผมได้ไปจริงๆผมก็อยากตจะไปเจอพี่ๆทุกคนด้วย โดยเฉพาะาป้าpall

pall

สวัสดีค่ะคุณเทพฯรำเพย
 กว่าจะเข้ามาตอบต้องใช้เวลาพอสมควร
 ถ้าเขียนเรื่องลงทู้แล้วจะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามานั่งตอบเท่าไร
 ดีใจที่ได้รับข่าวความเคลื่อนไหวจากคุณอีกครั้งค่ะ
 เข้าใจดีค่ะว่ากำลังเครียดและกังวลกับการเรียน
 ความเครียดจะทำให้เรากังวลและมีผลต่อการสอบ
 พยายามหาทางผ่อนคลายและยืดหยุ่น
 แบบที่เราเรียกว่าพยายามทำตัวให้สบายๆ
 อย่าคิดมากค่ะจะทำให้คุณกังวลใจและมีผล
 ติดตามมา   เชื่อว่าคุณต้องทำได้ไม่มีปัญหา
 ขอให้เรื่องทุกอย่างผ่านเรียบร้อยเอาใจช่วยค่ะ

มาแล้วจ้า (อยากช่วย)

มารายงานตัวก่อน เดี๋ยวป้านึกว่าหายจ่อย  
 ดีใจกะน้องด้วยน้า ที่พอจะเดินเรื่องได้แล้ว อาจต้องใช้เวลานิด แต่ถ้ามีเป้าหมายชัดเจนก็ไม่ต้องห่วง
 ยังไงก็สู้ๆ เข้าไว้ (หมายถึงคนเขียนด้วย อืม) ใกล้จบแล้ว  
 วันหลัง ถ้าว่างๆ มาเล่าระบบเอ็นใหม่ให้ฟังบ้างจิ ว่าเขาไปถึงไหนกันแล้ว  
 มาคุยกะป้าบ้างดีฟ่า ปล่อยน้องไปอ่านหนังสือ ไม่ต้องถึงขนาดแยกห้องก็ได้นะคะป้า เกรงใจ เดี๋ยวดัง แหะ แหะ โดยเฉพาะ เวลาที่ไม่มา อยากจะบอกว่า จริงๆ ก็เคยมาสมัครเป็นเด็กพรรคป้าแล้วละ แต่ไม่มีใครสนใจ อิอิ (ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคะ-สงสัยลีลาการเขียนมันจะสั้น ๆด้วนๆไปหน่อย) ยังไงก็จะแวะเวียนมาเรื่อยๆนะคะ โชคดีนะน้อง วันนี้ไปก่อนนะคะ ( โดย ตี้)