News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ฝากข่าว Valenthai Party 2006 ที่ Bern ค่ะ

Previous topic - Next topic

นู๋นก

11 ก.พ. 06,  18.00-02.00 น. ที่ Rest.  Mappamondo, Langgassstr.44,  Bern (Bus Nr.12)
 ไม่ได้แกล้งเขียน Thai ให้ผิดนะป้าจ๋า เขาเขียนโฆษณาอย่างนั้นจริง ๆ  จัดโดยกลุ่มคนไทยเบอร์นค่ะ ในงานมี
 -นักร้อง 3 หนุ่มเสียงดี วง JACK WINSTHEDAY  นักร้องนำเป็นลูกครึ่งไทย-สวิส ด้วยนะยะ
 *นู๋นิดหน่อย นักร้องขวัญใจชาวไทย ชาวลาวชาวสวิส มากด้วยประสบการณ์ทั้งร้อง เต้น และเอนเตอร์เทนคนดู  
    ครบเครื่อง เต็มพิกัด ตามด้วยนักร้องขวัญใจชาวลาวโลซานน์ “สอ ศรีฉลอง”
 *HIPHOP DANCE SHOW ของกลุ่มวัยรุ่นเมืองเบอร์น กว่า 20 ชีวิต ประกวดได้รางวัลที่ 1 ของโลก ปี 2003
   ที่ประเทศเยอรมันมาแล้ว  ในกลุ่มมีเด็กไทยชื่อ “เหมียว” ตามแม่มาตั้งแต่เด็ก ร่วมทีมด้วย เชียร์กันหน่อย
 *ประกวดสาว  “VALENTHAI” ไม่จำกัดอายุ จำกัดแต่เพศ เฉพาะเพศหญิงแท้เท่านั้น หญิงเทียมขอร้อง..
   รางวัล ชนะเลิศทองคำไทยแท้ 1 บาทขาดตัว
 *อาหารอร่อย บรรยากาศเป็นกันเองแบบไทยๆ สไตล์สวิส บัตรราคา  CHF. 30.-  เท่านั้นเอง
 *สอบถ้า พี่สาว 079 661 25 80, พี่อุทัย 079 408 68 23, พี่ทราย 079 415 56 23 มีรายละเอียดยิบให้ทราบ

นู๋นกสมัครเป็นหลานป้าด้วยค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0078 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

น่าสนใจมากเลยแล้วนกสมัครกับเขาหรือเปล่าป้าจะได้
 ไปช่วยเชียร์ซื้อลูกโป่ง
 ใครสนใจสามารถติดต่อสอบถามได้จากข้างบน
 ขอให้เที่ยวกันให้สนุกนะจ๊ะ
 นกหายเงียบไปเลยบ้านเป็นอย่างไรบ้าง

นู๋นก

สวัสดีค่ะป้าพอล  เพิ่งกลับมาจากโรงเรียนสอนภาษาฝรั่งเศส เข้ามาเปิดเนตดู เห็นข้อความโฆษณาขึ้นไว้ให้ ขอบพระคุณคุณป้าค่ะ นู๋นกเพิ่งเข้ามาบ้านป้าครั้งแรกนะคะ คือเข้ามาข้างในบ้านนะคะ หลังจากเข้ามาด้อมมองอยู่หน้าประตูเป็นสัปดาห์ ไม่ใช่นู๋นกที่ป้าเคยรู้จักแน่นอนค่ะ นู๋อยู่นอกเมืองเจนีวา เรียนการโรงแรมจบแล้วไม่อยากกลับบ้าน จึงหาเรียนภาษาอยู่ที่ในเมืองเจนีวา เพื่อต่อวีซ่าอีกปีค่ะ ถ้าเป็นไปได้ก็จะแต่งงานกับแฟนที่เจนีวาค่ะ  

นู๋คงไม่ประกวดงานนี้นะคะ เพราะความสูงพอๆกับท่านบรรหาร  ละก้อสะสมไขมันไว้พอประมาณ ประกวดธิดาช้างน่าจะลองดูค่ะ แต่ความงามที่แท้จริงอยู่ที่ใจไม่ใช่หรือค่ะ อย่างเช่นป้าเปิดเวปเพื่อช่วยคนไทยในสวิส นู๋ว่านี่เป็นเรื่องที่น่าชื่นชมมากค่ะ เมื่อคืนนู๋อ่านเวปบอร์ดเกือบสว่างค่ะ ได้ความรู้ และประสบการณ์มากมายนะคะ ขอบพระคุณทุกท่านด้วยนะคะที่เข้ามาให้ความรู้ในเวปบอร์ด

ถ้าป้าจะมาเที่ยวงานนี้นะคะ นู๋ขออนุญาตพี่สาวไว้แล้ว 2 ที่ค่ะ เชิญได้เลยนะคะ ป้ามากะลุง วันวาเลนไทน์ น่าจะหวานแหว๋วเชียว

ขอแก้ใขข้อผิดพลาดนิดเดียวนะคะ คำว่า  “สอบถ้า พี่สาว 079 661 25 80”  แก้เป็น “สอบถาม พี่สาว 079 661 25 08” เลขท้ายสองตัว 80 แก้เป็น 08 นะคะ

ขอให้เทวดาฟ้าดินสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมด ช่วยให้ป้ากะลุง มีสุขภาพดี และโชคดี ถูก lotto Ueromillion เร็วๆ

ขอบคุณป้าพอลอีกครั้งนะคะ

กรุณาสอนวิธีส่งรูปด้วยนะคะ นู๋จะส่งรูปมาให้ดูค่ะ

pall

ขอบใจมากจ้านกสำหรับตั๋ว
 ต้องขอโทษด้วยที่กว่าจะเข้าคิวมาตอบนกได้ต้องใช้เวลา
 นานพอสมควร  ขนาดป้าเป็นชาวเกาะยังมีปัญหาแบบนี้
 แล้วคนที่เขาทำงานหาเช้ากินค่ำจะขนาดไหน
 ตอ้งขอบคุณหลายๆคนที่เสียสละเวลาส่วนตัวอันมีค่าหลัง
 เลิกทำงานแล้วมาช่วยตอบคำถามต่างๆ
 ช่วยเหลือคนที่ต้องการความช่วยเหลือ
 นับเป็นการเสียสละอย่างแท้จริง  
 และเป็นการทำไม่หวังผลหรือคำชมเชย
 ป้าจะดีใจมากยิ่งๆขึ้นถ้าใครรู้ข้อมูลหรือมีประสบการณ์
 มาร่วมมือกันช่วยกันช่วยเหลือกัน
 เวบนี้จะให้ประโยชน์และข้อมูลที่มีค่ามากยิ่งขึ้น
 น้ำใจที่มอบให้กันมีค่ามากกว่าทรัพย์สินเงินทอง
 ป้าดีใจมากนะนกที่นกตั้งใจอ่านและเห็นประโยชน์ของเวบนี้

pall

ลืมบอกนกไปว่าป้าไม่กล้าเล่นlotto Ueromillion หรอก
 กลัวหัวใจวายก่อนได้ใช้เงิน
 ถ้านกถูกก็อย่าลืมป้านะ
 ขอบใจอีกครั้งสำหรับคำอวยพรจ๊ะ