หาข้อมูลเรื่องประเพณีที่ urnäsch ครับ

Previous topic - Next topic

บ๊อบ

สวัสดีครับ ผมเคยเห็นเรื่องงานปีใหม่ที่ urnäsch ที่เว็บป้าพรอยู่แวบๆนะครับ  ที่เป็นคนแต่งตัวโดยใช้กิ่งไม้ เปลือกไม้ มาทำที่สวมหัวนะครับ รบกวนปาพรอีกรอบนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหน ขอบคุณครับ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0070 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีค่ะคุณบ๊อบ
 ป้าได้เขียนเรื่องราวเกี่ยวกับ
 <<<Silvesterkläuse in Urnäsch (AR)>>>
 ให้คุณใหม่สดๆร้อนๆเพราะของเก่าไม่ได้เขียนเรื่องราว
 รายละเอียดเอาไว้ เข้าไปดูที่ห้องที่2นะคะ

บ๊อบ

บ๊อบ

ป้าครับ..พอดีผมไปเที่ยวที่นี่มา แล้วถ่ายรูปไว้ ทีนี้อยากส่งไปให้ที่บ้านดู แต่ประวัติความเป็นมา ผมรู้ไม่ชัดเจน จำได้ว่าเคยอ่านของป้าเหมือนกัน
 ผมจะส่งรูปไปให้ที่บ้านดู (ทางเน็ต) ส่วนเรื่องราวต่างๆขออนุญาติลิงค์มาที่เว็บของป้านะครับ เผื่อเพื่อนๆญาติผมจะได้เห็นได้รู้บ้าง ขอบคุณอีกครั้งครับ

pall

ด้วยความยินดีค่ะคุณบ๊อบ
 และขอบคุณมากกับการที่ช่วยแนะนำPallswiss
 ให้คนไทยเข้ามาอ่าน
 คุณโชคดีจังที่ได้มีโอกาสไปดูประเพณีเก่าแก่แบบนี้
 ตั้งแต่ป้ามาอยู่ที่นี่ยังไม่มีโอกาสไปดูเลย
 แถบนี้ป้าไปมาแค่1หรือ2ครั้ง
 ยังคิดอยากไปอีกแต่ยังไม่ทราบว่าจะมีโอกาสเมื่อไร