News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

รีวิวสายการบิน Etihad

Previous topic - Next topic

Jojo

ขอรีวิวสายการบิน Etihad อีกเรื่องล่ะกันค่ะ
เป็นสายการบินที่ตั๋วราคาถูกมาก แต่ไม่ใช่สายการบินประเภท Low cost ค่ะคือเป็นราคาที่เค้ามีให้ทุกอย่างเช่น พวกการโหลดสัมภาระ อาหารบนเครื่อง โดยไม่ต้องซื้อเพิ่มต่างหากนะคะ แต่ต้องไปขึ้นที่เจนีวาเท่านั้น การบริการบนเครื่องไม่ถึงกะดีเลิศประเสริฐศรีแต่ก็ไม่ถึงขนาดรับไม่ได้ อาหารโอเคค่ะแนวแขก ๆ (โดยส่วนตัวชอบอยู่แล้ว..อิอิ) การต่อเครื่องที่อาบูดาบี ง่ายกว่าการต่อเครื่องของอิมมิเรสต์แอร์ไลน์ ที่ดูไบอีกอ่ะ รอไม่นานด้วยประมาณ 1.30- 2 ชม.ได้ รถไฟ SBB วิ่งเข้าไปยังสถานีสนามบินเลยค่ะ เหมือนที่ซูริค แต่สถานีและสนามบินอาจจะดูเก่าไปหน่อยไม่หรูหราเหมือนซูริค

คิดว่าน่าจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับใครที่จะกลับเมืองไทย แบบไม่หวั่นเรื่องการต่อเครื่อง หรือสำหรับคนที่จะมาสวิสค่ะ ;D

อย่าหยุดที่จะเดินหาโอกาส