News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คอม

Previous topic - Next topic

น้อง

เราซื้อคอมมาจากเมืองไทยเป็นโน๊ตบุค และนำมาใช้ที่นี่แฟนซื้อเป็นปลั๊กสามขาให้เสียบต่ออีกเพราะปลั๊กที่มีกับคอมไม่สามารถที่จะเสียบกับขาปลั๊กที่นี่เป็นกลม ๆ ได้ ...และเราก็ต้องเสียบไว้ทั้งวันทั้งคืน เพราะต้องชาร์ทแบตไว้ตลอด.......จะมีปัญหาอะไรใหม๊เกี่ยวกับกระแสไฟ หรือ จำนวนวัตท์ที่นี่ กับ คอมที่เราซื้อมาจากเมืองไทย....ตอนนี้เกือบเดือนแล้วที่เราเสียบใช้งานตลอดแต่ก็ยังไม่เห็นผิดปกติตรงไหน....ขอคำแนะนำด้วยนะคะเพราะว่าถ้ามีผลระยะยาวต่อไป คงไม่ดีแน่.....รอคำตอบผู้รู้จริงนะค่ะ....ขอบคุณมากค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0043 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เทียนหอม

สวัสดีค่ะ คุณน้อง
 ถาม วิศวฯคอมฯ มาให้นะคะ  
 เค้าบอกว่า ไม่เป็นไรค่ะ เพราะโน๊ตบุ๊ครับไฟได้ทั่วโลกค๊า