รอผลวีซ่า

Previous topic - Next topic

rungswiss

สวัสดีทุกคนค่ะ
รุ้งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ รุ้งยืนเอกสารแต่งงาน(แต่งที่สวิสค่ะ)ตั้งวันที่ 20 มิถุนายน 2554 ค่ะ และ ทางเขตของแฟนเรียกแฟนสัมภาษณ์แล้ว เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2554 ค่ะ
คำถาม
1 ต้องรอคำตอบจากทางแฟน หรือว่า รุ้งสามารถเข้าไปติดต่อที่สถานฑูต เพื่อไปสอบถามเรื่อง วีซ่า ของรุ้งได้เลย เพราะตอนที่ไปยื่น วีซ่า เจ้าหน้าที่บอกว่า ประมาณ 2 เดือน ค่อยมาถามเรื่องวีซ่าได้( ครบ 2 เดือนวันที่ 20 สิงหาคมนี้ 2554 แล้วค่ะ)
2 ขั้นตอนต่อจากที่เขาเรียกแฟนรุ้งไปสัมภาษณ์แล้ว ปกติใช้เวลานานเท่าไหร่ จึงจะทราบผลวีซ่าค่ะ ทางเขตที่แฟนอยู่ เขาต้องแจ้งทางแฟนรุ้งให้ทราบก่อนรุ้ง หรือว่าไม่จำเป็นค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ที่แชร์ประสบการณ์ดี ๆ มีประโยชน์ค่ะ
รุ้ง