bank statement

Previous topic - Next topic

PKtan

ในใบสมัครบอกว่า proof of sufficient fund for duration of stay ผมขอถามพีๆ หน่อยครับว่า หมายถึง bank statement ผมต้องไปให้ทางธนาคารออกหรือป่าวคับ หรือแค่ สมุดบัญชี ที่เงินตามที่ระบุในเงื่อนไข เพื่อนผมไป เสปน บอกว่าต้องให้ทางธนาคารออกจดหมายรับรองด้วย

ด่วนนะคับ จะยื่นวีซ่าวันพฤหัส 18สิงหาแล้วคับ

ขอบคุณเช่นเคยนะครับ

baitong

..ถ้าใช้ bank statement ของตัวเองใช้ สมุดบัญชี ตัวจริงส่งไปด้วยค่ะ( เดี๋ยวทางสถานฑูตคืนกลับมาค่ะ ) แต้ถ้าให้คนอื่นเป็น สปอนเซอร์ เช่น พ่อ , แม่ etc. ต้องไปขอ statement ที่ธนาคาร แล้วแจ้งกับธนาคารว่า ต้องการเอาไปยื่นขอวีซ่า ส่วนใหญ่ทางแบงค์ จะทราบค่ะ  ;)