ใครที่เคยไปสวิตช่วยบอกวิธีการเช็คอินและคำถามของต.ม.

Previous topic - Next topic

duanphen

ช่วยบอกวิธีการเช็คอินที่สนามบินและคำถามของต.ม.มาให้ทราบหน่อยคะเพราะตอนนี้กลัวมากเพราะจะต้องเดินทางในวันที่ 26 สิงหา แล้ว

กิ๊ป

สวัสดีค่ะ :)
เวลาคุณไปเช็คอินที่สนามบินสุวรรณภูมิถ้าคุณอยู่ที่กรุงเทพคุณควรเผื่อเวลาคือก่อนที่เครื่องจะออกควรจะไปถึงสนามบินประมาณ 3 ชั่วโมงก่อนเครื่องออกและถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดครวเผื่อเวลาประมาณ 6-10 ชั่วโมงก่อนเครื่องออก(ดูระยะทางใกล้ไกล)เวลาไปที่เคาเตอร์สายการบืนก็เตรียมหนังสือเดินทาง+ตั๋วเครื่องบิน+ใบ Thai Immigration Bureau ถ้าไม่มีสามารถขอได้ที่เคาร์เตอร์สายการบินที่คุณไปเช็คอินค่ะ...พอเวลาไปถึง ต.ม.ของสนามบินที่ไืยไม่มีปัญหาค่ะเขาไม่ถามอะไรแค่ดู Broding Pass+ใบ Thai Immigration Bureau+Passportค่ะพอมาถึง ต.ม.ที่สนามบินซูริด ก็ยื่น Passportค่ะและเจ้าหน้าที่จะถามเราว่าเราเข้ามาประเทศเขาด้วยวีซ่าอะไร?? ก็ตอบเขาไปว่าเรามาวีซ่า.....ตามที่เราได้ขอกับสถานทูตอะค่ะ.....ก็มี
1.วีซ่าเยี่ยมเยือน (visitor Visa ) 2. วีซ่าท่องเที่ยว ( tourris Visa) 3.วีซ่าแต่งงาน 4.วีซ่าติดตามคู่สมรส/มารดา/บิดา (Reison familales)บลาๆๆๆๆๆๆประมาณเนี้ยค่ะ :)

duanphen

ขอขอบคุณ คุณกิ๊ปมากนะค่ะสำหรับคำตอบเป็นประโยชน์มากเพราะกลัวเรื่องตอบคำถามต.ม.มากที่สุด