work certificate

Previous topic - Next topic

PKtan

หวัดดีคับเพื่อนๆ

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เรื่อง จดหมายรับรองการทำงานคืองี้ครับ

ผมทำงานกะที่บ้านนะครับ เป็นบริษัทของที่บ้านเองดังนั้นก้อออกจดหมายรับรองการทำงานโดยบริษัทของคุณพ่อแม่ผมถูกไหมครับ แต่เรื่องเงินเดือนละครับ ไม่ได้จ่ายเงินเดือนผ่านทางแบงค์นะครับ ดังนั้นจะไม่มีรายการเงินเดือนย้อนหลัง อย่างนี้เป็นไรหรือป่าวครับ อีกอย่างในจดหมายรับรองการทำงานต้องมีวันลาหยุดไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
pk.

baitong

..คุณ PKtan ใช้ statement ของตัวเองรับรองค่าใช้จ่ายรึป่าวค่ะ ถ้าใช่กร้อแนบ statement  ตัวเองไปด้วยค่ะ ถ้าใส่วันลาหยุด ไปด้วยจะดีกว่า นะค่ะ จิงๆ ถ้าคุนมีชื่ออยู่ในกรรมการของบริษัท ใช้แค่ หนังสือรับรองบริษัท (แปลเป็นภาษาอังกฤษ) แนบไปแทน จดหมายรับรองการทำงานกร้อได้ค่ะ  ;)

baitong

อันนี้เป็นตัวอย่างจดหมายรับรอง ทำงาน อ่ะคร่ะ แต่เป็นของเพื่อน เค้าขอ วีซ่าไป ออสเตรเรียค่ะ
อ้อ แร้ว print หัวกระดาษที่มีชื่อ บริษัท นะคร่ะ

Ref. No.: 001/2011

April 27, 2011
Certificate of Employment

To Whom It May Concern,
This is to certify that Miss............................ has been employed by (Company name) Co.,Ltd. since June 1, 2009 to present. She is now holding the position of a Marketing Manager with a monthly salary of Baht 25,000.
Miss .....................  is entitled to take the vacation for traveling to Australia during 1 -7  June  2011, and she will return to Thailand to continue her duty on  8 June  2011.
I hereby certify that the above mentioned are true and correct.

Sincerely yours,

Mr ....................
General Manger
(Company name) Co., Ltd.

PKtan