มีคำถามเกี่ยวกับวีซ่าประเภท single กับ multiple คะ

Previous topic - Next topic

abbiekiss

สวัสดีคะ
ชื่อแอ๊บบี้เป็นหน้าใหม่นะคะ เพิ่งสมัครวันนี้เองคะ
มีคำถามที่ไม่แน่ใจคะ เมื่อวานนี้ไปรับวีซ่ามาแล้วได้วีซ่าแบบ C แบบ  single entry
ระยะเวลา 11 วันจะไปGENEVAคะ แต่อยากไปเที่ยวเล่นที่ปารีสด้วยคะ จะนั้งรถไฟไป ไม่ทราบว่า single entry สามารถไปเที่ยวเล่นแล้วกลับมาสวิสได้ไหมคะ ไม่เข้าใจจริงๆคะ
แต่ตอนขอวีซ่าไปขอแบบ multiple นะคะ แต่ได้เป็นแบบ singleกลับมา
รบกวนผู้รู้ด้วยคร้าาาาาาา ;)

july9

สามารถไปปารีสได้ค่ะ singleนี่คือ เข้าประเทศในกลุ่มเชงเก้นได้ครั้งเดียวค่ะ คุณจะไปที่ไหนในกลุ่มเชงเก้นก็ได้ แต่ไม่สามารถไปประเทศที่ไม่อยู่ในกลุ่ม แล้วกลับเข้ามาใหม่ค่ะ  อืม รอคนอื่นมายืนยันอีกทีค่ะ ;D