มือถือในสวิสฯ ถ้าเรารู้แค่เบอร์ แล้วเราจะทราบได้มั๊ยค่ะว่าเป็นของใคร อยู่ที่ไหน

Previous topic - Next topic

มอมแมม

เขาระบบที่สามารถเช็คได้เหมือนในเมืองไทยหรือเปล่า
 เพื่อน ๆ พอจะทราบวิธีการเช็คหรือเปล่าค่ะ
 เพราะมีคนโทรเขามาแล้วว่าง โทรแล้วว่างบ่อยมาก โทรไปก็ไม่รับ
 เลยต้องการเช็คว่าเป็นใครค่ะ
 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0023 ห้อง openroom (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

เจนนี่

ลองเข้าไปเสิร์จหาในเวปนี้นะคะ
 ใส่เบอร์โทรศัพท์เข้าไป แล้วกดที่ปุ่ม eintrag suchen
 เอาแค่ รหัสเมืองของเมืองนั้น และเบอร์โทรนะคะ

เช่น ซูริคจะเป็น 044 ตามด้วยเบอร์โทร.

044 1234567  

http://tel.search.ch/

:)

มอมแมม

ต้องขอบคุณ คุณเจนนี่มากค่ะ

แต่ที่ให้มามันเช็คได้แต่เบอร์บ้าน  

อยากได้การเช็คเบอร์มือนะค่ะ

ช่วยอีกทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

แม่น้องติ๊ดตี่

ปกติก็เช็คเวปนี้เหมือนกันละคะ  ทั้งเบอร์บ้านเบอร์มือถือ  แต่ว่าเบอร์มือถือนี่ส่วนมากคนเปิดเบอร์มีสิทธิ์แจ้งว่าไม่ต้องการใส่ไว้ในสมุดโทรศัพท์  คุณเลยเช็คไม่เจอนะคะ

อาจจะเป็นพวกโรคจิตก็ได้  โทรมาแล้วไม่รับ  คราวหน้าจำไว้เลยไม่ต้องโทรกลับ  ถ้าจะให้ดีส่งข้อความไปต่อว่าเลยคะ  แต่ว่าถ้าเรายิ่งทำเค้ายิ่งมีความสุขละคะพวกโรคจิตชอบป่วนชาวบ้าน  ถ้าไม่รุนแรงมากก็ปล่อยเค้าไปเถอะคะ  แต่ว่าถ้าล่วงล้ำสิทธิเรามากก็แจ้งความ  เค้าค้นได้ละคะว่าใครเปิดเบอร์  เพราะสวิสถึงจะเป็นบัตรเติมเงินก็ต้องแจ้งละคะว่าเป็นของใคร สำเนาบัตรประจำตัวและที่อยู่ต้องบอกละ เค้าบอกแก้ปัญหาผู้ก่อการร้าย...แหะ ๆ  แต่มีสิทธิ์เต็มที่ ที่จะไม่ให้ลงหมายเลขโทรศัพท์ในสมุดโทรศัพท์

ทราบแค่นี้ละคะ  บางทีคนอื่นอาจจะมาตอบได้ดีกว่านี้นะคะ

Nong Yim

รบกวนสอบถามด้วยค่ะ ถ้าเป็นประเทศสวีเดน เพราะมีเบอร์โทรเค้ามา เป็นรหัส 46 แต่ไม่เคยมีญาติอยู่ประเทศนี้เลย และไม่รู้จักใครด้วย รบกวนด้วยค่ะ ถ้าพี่ๆ ท่านใดพอทราบว่าจะหาอย่างไร